27 ตอบกลับ

ภรรยาผมฝากท้องจุฬาแล้วก็คลอดเมื่อตอนเดือนพฤษภาคมปี 62 เนี่ยแหละครับ ค่าห้องพิเศษ เดี่ยว 3200(แต่มีส่วนลดเหลื่อ 2700 หรือ 2900 นี้แหละ ลืมครับ)

น้องเราก็ฝากท้องจุฬาเหมือนกันค่ะ ส่วนตัวเราเองอยากคลอดเอง เพราะคนแรกเราคลอดเองค่ะ ไม่รู้ว่าท้องคนนี้จะได้คลอดเองไหม

ถ้าได้คลอดเองราคาก็ถูกกว่า + แผล 7 วันก็หายเจ็บแล้ว ขอให้ไม่มีอะไรได้คลอดเองอย่างราบรื่น แข็งแรงทั้งครอบครัวนะคะ ^^

แฟนผมคลอด นอน รพ. รวม 3 วัน ค่าใช้จ่ายประมาณ 27,xxx บาทครับ แต่มีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมของลูก เลยรวมเป็นประมาณ 31,xxx ครับ

แฟนผมฝากท้อง รพ.จุฬาแล้วก็คลอดเมื่อสองปีที่แล้ว แบบธรรมชาติ ค่าใช้จ่าย 3 วัน 2 หมื่นกลางๆ อยู่ห้องเดี่ยวครับ

เรื่องห้องพักถือว่าโอเคเลยนะ ห้องพักที่นี้ ค่อนข้างดีมาก ระดับดีกว่าเอกชนบาง รพ.ซะอีก พยาบาลก็ดูแลดี

ของเพื่อนเราผ่าที่ตึกคลอด โรงพยาบาลจุฬา ภูมิสิริค่ะ รวมห้องพิเศษแล้วประมาณสามหมื่นกว่า ๆ ค่ะ

อันนี้จะเป็นเว็บไซต์ของ รพ. เกี่ยวกับราคานะคะ http://chulalongkornhospital.go.th/kcmh/services/opd/rates/ ลองเข้าไปดูได้เลยค่ะ

VIP Member

ละถ้าเราฝากที่รพ.อื่นแต่อยากไปคลอดจุฬาเพร่ะว่าสะดวกใกล้บ้านนี่ต้องติดต่อรพ.ก่อนไหมค่ะ

ขอสอบถามค่าใช้จ่ายฝากครรภ์ ของคลินิคนอกเวลาหน่อยครับ ว่าตกครั้งละเท่าไหร่

ค่าหมอ ค่าผู้ป่วยนอกประมาณ 650 บาทค่ะ ถ้ามีอัลตร้าซาวน์ก็อีกประมาณ 600-700 บาทค่ะ