2 ตอบกลับ

รพ.รัฐถ้าเป็นรพ.ใหญ่ห้องพิเศษจะมีหลายราคาค่ะ ของเราคลอดเสร็จหมอจะพาไปห้องรวมก่อนแล้วเขาจะถามว่าเอาห้องพิเศษมั้ยมีราคาเท่านี้ๆนะ เอาแบบไหน เราถึงแจ้งเขาว่าจะเอาห้องแบบไหนราคาไหน

ค่ะแม่ ขอบคุณค่ะ

รพ.รัฐค่าห้องพิเศษน่าจะสองพันกว่าบาท สิทธิบัตรทองลดครึ่งนึง ติดต่อสอบถามสิทธิและจองห้องได้ที่ห้องบัตรค่ะ เดี๋ยวเขาจะบอกว่าต้องทำยังไงบ้าง

ต้องติดต่อก่อนค่ะ ถ้าวันผ่าก็ต้องให้ญาติรีบดำเนินการ เพราะส่วนมากห้องพิเศษโรงบาลรัฐจะเต็มตลอด ถ้ารู้วันผ่าให้จองล่วงหน้าไว้เลยค่ะ