76 ตอบกลับ

VIP Member

แม่โดนกระตุ้นคลอดยังคะ ท้องแข็งปั่นติดต่อกันถี่4-5นาทีปั้นแข็งแบบนี้แต่ไม่มีน้ำเดิน แม่เตรียมตัวไปโรงพยาบาลได้เลยคะบ้านนี้ท้องแข็งปั่นถี่4-5นาทีแข็งปั่น เพราะมดลูกบีบถี่แต่ไปหาหมอ หมอตรวจภายในมดลูกไม่ยอมเปิด หมอใหญ่ให้แอดมิดดูอาการสรุปโดนยาเร่งคลอดวันนั้นเลยคะโดนเจาะน้ำคร่ำแล้วโดนยาเร่งคลอดทีหลังคะ คลอดเองธรรมชาติเพราะน้องกับหัวแล้วคะ

ยังไม่โดนอะไรเลยค่ะ เพราะยังไม่ได้ไปหาหมอ นึกว่าเป็นปกติ. ส่วนตัวก็ปั้นบ่อยมากค่ะบางที 1ชั่วโมงก็4-5ครั้งได้ค่ะ. คือต้องไปหาหมอไหมคะ. น้องกลับหัวแล้วเหมือนกันค่ะ. หมอนัดอีกทีวันที่30จ้า😂

ของเราก็เป็นค่ะคุณแม่ เรา39w ปั้น 5-6 ครั้ง/ชม. เป็นมา2วันแล้วค่ะ...แต่ไม่มีอาการอื่น หมอนัดอีกทีวันที่30 ท้องแรก กลัวๆ งงๆ เหมือนกันค่ะ

เหมือนกันค่ะ. หมอก็นัด30😂

จะคลอดเเร้วเเม่ เเม่บ้านนี้เคยปั้นตลอดเเต่ไม่เจ้บท้อง ตรวจภายในเปิด2เซน วันต่อมาคลอดเรยจ้า. หาหมอเรยจ้าเเม่ เสี่ยงได้

รีบไปหาหมอเลยค่ะ ยิ่งถ้ามีอาการปวดท้องด้วยใช่เลยค่ะ บ้านนี้มีอาการแบบนี้ ไปถึง รพ. ปากมดลูกเปิด 8 ซม. แล้วค่ะ

ถึงไม่เจ็บ ปากมดลูกก็เปิดได้นะคะ อันนี้หมอมา เพราะเราเองก็ปั้นแข็งถี่มาก 3-5 นาทีเลยค่ะ หมอให้นอนโรงบาลตั้ง 10 วัน ดูอาการให้ยาระงับคลอด เพราะอายุครรภ์ 32 w

เปนค่ะแต่ไม่ขนาดนี้และเจ็บนิดๆมีอาการหน่วงด้วยแต่ยังไม่มีวี่แววแตกค่ะ

เหมือนกันค่ะ

ท้องลดมากค่ะแม่..สงสัยใกล้คลอดแล้ว คลอดง่ายๆแข็งแรงทั้งแม่และลูกนะคะ

บ้านนี้เจ็บเตือนมา1สัปดาห์ แล้วก้อหายค่ะ อยากแตกแล้วค้ะ

น่ากลัวมากแม่ ปั้นแข็งเหมือนกันค่ะแต่ไม่แหลมขนาดนี้ ไปหาหมอเลยค่ะ

อึดอัดแทนเลยคุณแม่ รู้สึกกลัวตอนคลอดจังเลย😆 คลอดง่ายๆนะคะคุณแม่

กลัวอยู่เหมือนกันคะ555ขอบคุณจ้า🥰

น่ากลัวจังเลยค่ะแม่ ตั้งแต่ท้องลูกมา4คนไม่เคยเป็นแบบนี้เลยค่ะ

กลัวเหมือนกันค่ะ5555😂

สังเกตุ​น้อง​ดิ้นดีๆน่ะค่ะ​ช่วง​นี้ต้องระวัง​ สู้ๆน่ะค่ะ​

ขอบคุณจ้า😊