19 ตอบกลับ

พอรู้ว่าตั้งภรรค์ก็แพ้เลยค่ะ แพ้วันล่ะ4 รอบ ทานอะไรไม่ค่อยได้ ทาแล้วอาเจียนก็ต้องทานใหม่เพื่อลูกหมอให้ยาแก้แพ้ก็ไม่หายทรมานมากค่ะ ยืนนาน เดินนานไม่ได้จะเป็นลม เวียนหัวมากค่ะ ทำงานไม่ได้ค่ะ

บ้านนี้ก็มีบ้างค่ะ อะไรที่กินแล้วแพ้ท้องก็ไม่กินค่ะงดไปเลย. ถ้าฝื่นกินก็อ้วก มึนไปทั้งวัน เลี่ยงของแสลงดีกว่าค่ะ. ตอนนี้เริ่มดีขึ้นหละค่ะไม่ค่อยแพ้ท้องแล้ว. 25weeksค่ะ

แพ้ตั้งแต่รู้ว่าตั้งครรภ์เลยคะเบื่ออาหารกินไม้ได้อ้วกทั้งวันออกไปไหนก้อเวัยนหัวคลื่นใส้ตลอดแต่เด่วก้อหายคะแม่บ้านนี้หายแพ้ตอน3เดือนไงก้อสู้ๆนะคะ

VIP Member

บ้านนี้ เกือบ หกเดือนค่ะ ถึงหาย เกือบไม่รอด อดทน ๆๆคำเดียว ใจอยากออกจากงานเลยคะ ไปไม่ไหว😁 สู้ๆน่ะค่ะ เดี่ยวก็เบาลง

บ้านนี้ยังมีอาการอยากอาเจียนเป็นบ่างบางวันค่ะ ตอนนี้จะหลายๆวันทีแล้วค่ะคงน่าจะเริ่มเบาไปเอง

เราแพ้เป็นบางวันค่ะ บางวันก็อาเจียนทั้งวัน บางวันก็ครั้งนึง บางวันก็ไม่มีเลยค่ะ

เพื่อนสนิทเราแพ้ไปจนวันคลอดเลยค่ะ สู้ๆนะคะ ขอให้หายแพ้ไวๆค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอบคุณค่า

31+6 ได้กลิ่นคาวปลา ยังอวกยุเลยจ้า (ถ้าไม่ได้กลิ่นคาวปลาก็ไม่เป็นไรค่ะ)

23+3 ยังอาเจียนอยู่ค่ะ วันละ1-2ครั้ง แต่ก็ไม่เหม็นอาหาร กินได้ค่ะ

บ้านนี้หาลยคอน4เดือนกว่า ขอให้อาการแพ้ดีขึ้นเรื่อยๆนะคะ