4 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็แฝด แม่ตัวใหญ่80กว่าโล ลูกออกมาตัวเล็กมาก แพ้ท้องไม่อยากกินข้าวจนคลอด แม่ก็พยายามกินน่ะเพื่อลูกเลือกกินอาหารที่มีประโยชน์ ทำอารมณ์ให้แจ่มใส ไม่เครียด จะส่งผลต่อลูก สู้ๆน่ะอย่าคิดมาก

เดียวน้ำหนักก้ขึ้นค่ะ แม่พยายามอย่าเครียดน่ะค่ะ นึกถึงลูกในท้องให้มากๆกินของมีประโยชน์น่ะค่ะ สู้ๆค่ะ

VIP Member

บ้านนี้แฝด 32w แล้วค่ะ อย่าเครียดมากนะคะ แม่บ้านนี้มีช่วงหนึ่งเครียดมาก ความดันสูง ได้นอนแอดมิท รพ. เลย

บ้านนี้ก็แฝดจ้า ตอนนี้ 22 wks.แล้ว นน.ก่อนท้อง 44-45 ตอนนี้ขึ้นมา 9 โลกว่าแล้ว🤣😂😅 เป็นกำลังใจให้น๊าาา