19 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอน32w หมอบอกมีภาวะรกเกาะต่ำ เด็กน้ำหนักตัวน้อย1400 อยู่ในท่าขวาง เคลียดมากค่ะ แต่พออายุครร34 w ไปพบคุณหมออีกรอบ หมอบอกรกเลื่อนขึ้นแล้ว กลับหัวแล้ว น้ำหนักตัวน้องถึงเกณฑ์ดี แม่หายเคลียดเลยค่ะ 🥰

ขอบคุณค่า

มันอยู่ที่อายุครรภ์กี่เดือนแล้วค่ะ ถ้าไม่ถึง34สัปดาห์ น้องจะดิ้นไปทั่ว ไม่น่ากังวล แต่ถ้าครรภ์แก่แล้ว ยังอยู่ท่านี้ก็อาจแปลว่าน้องอยู่ในระหว่างกลับหัว หรืออาจจะอยู่ท่านี้ไม่กลับหัวแล้วค่ะ

โอเคค่ะ ขอบคุณค่า

บ้านนี้ทะแยงค่ะ หัว ตูด เท้า บันเทิงมากค่ะ หัวดันใต้ราวนม เท้าดิ้นตรงเชิงกราน อยู่ท่านี้มาตั้งแต่ 32 สัปดาห์ พอ 36 สัปดาห์มีกลับซ้ายเป็นขวา นัดผ่าตอน 38+2 15 ต.ค. นี้ละค่ะ

ตอนนี้ 32 w ค่ะ น้องอยู่ท่านี้ตั้งแต่จับตัวเค้าได้เป็นรูปเป็นร่างเลย ขอบคุณที่แบ่งปันประสบการณ์นะคะ 🥰

มีภาวะรกเกาะต่ำค่ะน้องเลยนอนขวางมาตลอดเลยค่ะ ตั้งแต่ 28วีค หมอบอกเด็กมุดลงไม่ได้ เพราะรกขวางไว้เต็มๆ ต้องผ่าคลอด กลัวมากค่ะ นัดผ่าอาทิตย์หน้าแล้ว จะครบ 37วีค

เอาใจช่วยค่ะ ลุ้นอยู่เหมือนกันว่ารกบ้านนี้จะเข้าเคสไหน 😰

33w​ ซาวด์ล่าสุดยังนอนขวางอยู่เลยค่ะ​ หัวอยู่ซ้าย​ ตูดอยู่ขวา​ รกเกาะปกติ​ หมอก็ไม่ได้พูดอะไรต่อนะคะ​ เลยคิดว่าปกติึค่ะ

ขอบคุณที่แบ่งปันประสบการณ์นะคะ

บ้านนี้ก็นอนขวางเหมือนกันค่ะ แต่เวลาอัลตร้าซาวด์บางครั้งน้องก็กลับหัวบางครั้งก็ยังไม่กลับหัวคือน้องหมุนตัวตลอดค่ะ

ขอบคุณที่แบ่งปันประสบการณ์นะคะ 🥰

น้องยังคงกลับได้เรื่อยๆจนถึงก่อนคลอดเลยค่ะ อาศัยอัลตราซาวนด์เอาค่ะ ถ้าขวางยันคลอดก็คงต้องผ่าออกนะคะ

ขอบคุณนะคะ 🥰

อายุครรภ์เท่าไหร่แล้วค่ะ. บ้านนี้ตอนแรกก็อยู่ท่าขวางค่ะแต่พออายุครรภ์30weeksเด็กก็กลับหัวแล้วค่ะ

ขอบคุณค่า

VIP Member

32+4week น้องนอนขวางค่ะหัวไปทางซ้ายค่ะขาอยู่ทางขวาซาวทีไรก็อยู่ท่านี้ตลอดหมอบอกว่าปกติดีค่ะ

บ้านนี้ 32+2 ค่ะ หันตรงข้ามกับแม่ 🤣 ขอบคุณที่แบ่งปันประสบการณ์นะคะ 🥰

พี่สาวเราน้องอยู่ท่าขวางแบบนี้เลย ได้37วีค หมอนัดผ่าเลยค่ะ น้องแข็งแรงดี ปกติค่ะ

32 wค่ะ 8 เดือนแล้วววว