8 ตอบกลับ

VIP Member

🤰ควรเสริมโฟลิคก่อนการตั้งครรภ์อย่างน้อย 3 เดือน💕 - ขณะกำลังพยายามที่จะตั้งครรภ์: 400 ไมโครกรัม - ช่วง 3 เดือนแรกของการตั้งครรภ์: 400 ไมโครกรัม - ช่วงเดือนที่ 4-9 ของการตั้งครรภ์: 600 ไมโครกรัม - ขณะกำลังให้นมบุตร: 500 ไมโครกรัม

ยารากสามสิบกระปุกสีม่วงค่ะเพราะคูณ2ไม่อันตรายเพราะมีแต่สมุนไพรบ้านนี้กินไม่ทันหมดกระปุกมีเลยค่ะปล่อยมาเป็นปี ไม่มีพอกินยาปุ้บมีเลยค่ะ

โฟลิค ไม่ได้ช่วยให้มีลูกได้นะคะ แต่ช่วยเตรียมร่างกายให้แม่ก่อนจะมีน้องค่ะ ทานไว้ก็ดีเหมือนกันถ้าวางแผนจะมีน้อง

ไม่รุ้เกี่ยวกันไหมบ้านนี้ เป็นคนประจำเดือนมาไม่ปกติ ชอบปวดท้องประจำเดือน ปล่อยมาตลอด2ปีไม่ท้อง กินรากสามสิบแบบน้ำ 3เดือน ท้องเลยค่ะ ไม่รุ้เกี่ยวกันไหม

VIP Member

เรากินตัวนี้อยู่ตอนนี้5วีคแล้วค่ะไม่รู้ว่าจะเกี่ยวมั้ย สู้ๆนะคะ

VIP Member

โฟลิคกินเพื่อว่าที่ลูกนะคะ ไม่ได้ทำให้ท้องง่าย ลองศึกษาดูจ้า

ทำตัวให้สบายๆอย่าเครียดนะคะ เดียวน้องก็มา

ตอนนี้กินตัวนี้กับราก30จ้า

กินอยู่ค่ะ