39 ตอบกลับ

บ้านนี้ฉีดตอน32วีคคะ ภฃถ้าฉีด แล้วลูกจะได้รับและมีภูมิคุ้มกีนตั้งแต่ในท้องคะ แต่แม่บ้านนี้ฉีดเอกชนนะคะ พอดีไม่ค่อยถูกกับเข็มของโรงพยาบาลรัฐคะ

ฉีดเมื่อ2วันก่อนนี้เองจ้า ปวดแขนมาก ยกแขนแทบไม่ขึ้น เป็นไข้ด้วย อาเจียนด้วย ตอนนี้ก็ยังไม่หายเลย ทรมาน แม่ท่านอื่นมีอาการแบบเดียวกันไหมค่ะ

ไม่เป็นไข้นะคะแต่ยังปวดๆแขนอยู่

เคยถามหมอแล้วค่ะแล้วแต่เราเลยเพราะถ้าเราฉีดลูกก็ได้รับด้วยแต่ถ้าไม่ฉีดพอน้องคลอดออกมาน้องก็ต้องได้ฉีดค่ะเลยตัดสินใจเจ็บแทนลูกค่ะ

VIP Member

ก็เขาให้ฉีดก็ฉีดค่ะ ยิ่งท้อง อะไรที่มันเสี่ยงต่อลูกเราๆก็ต้องทำตามเขาค่ะ คนท้องเจ็บป่วยกินยาไม่ได้ เป็นอะไรมายากไปอีก

ฉีดค่ะ ฉีดทั้งบาดทะยัก และไข้หวัดใหญ่เลยค่ะ และก็ฉีดพร้อมกันทั้งไหล่ซ้ายและไหล่ขวา ยกแขนไม่ขึ้นเลยค่ะแม่ 😅😅😅😅

บ้านนี้รู้สึกปวดมากค่ะตอนที่ฉีดบาดทะยักแต่ฉีดตั้งแต่ท้องได้3เดือนแล้วค่ะแม่ ฉีดไข้หวัด2 วันก็หายปวดแล้วถ้าไม่ไปทับแขน😂

คนท้องควรฉีดค่ะ ตามรพ.ของรัฐ เปิดให้ลงทะเบียนฉีดได้ฟรี กระทรวงแจก หมอที่เราไปฝากคลอด จับเราฉีดเรียบร้อยจ้า

ที่คลีนิคเขาบอกคุณแม่ต้องฉีดนะ วันที่4มิถุนานี้ ก่อจะโดนอีกเข็ม แต่รอบนี้ฉีดอะไรไม่รู้ลืม😁

จร้า

บ้านนี้ฉีดมาเมื่อวานจ้า ป้องกันตัวเองไว้ก่อน ร. พ รัฐ ฉีดฟรีด้วย ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆเลย

ไปฉีดมา2 วันแล้วจ้า

ฉีดเถอะค่ะ..ป้องกันไว้ก่อน..บ้านเราฝากคลีนิคหมอฉีดให้ค่ะหมอบอกจำเป๊นค่ะ

ค่ะพอดีฝากท้องกับรพ.แล้วหมอเลื่อนให้ไปรับยาอนามัยใกล้บ้านตอนนั้นก็ยังไม่รู้ว่าฉีดที่ไหนก็ได้เลยยังไม่ฉีดรอให้หมอรพ.นัดไปค่ะก็เลยได้ไปฉีดที่รพ. พร้อมกับเจาะเลือดครั้งที่2 เลยขอบคุณมากๆนะคะ😊

ไข้หวัดใหญ่รพ.รัฐจะฉีดให้แม่ท้องทุกคนนะคะฟรีด้วยไม่มีผลต่อลูกหรอกค่ะ