28 ตอบกลับ

VIP Member

ใส่ตลอดตั้งแต่คลอด 1 เดือนละค่ะ ใส่ผ้าอ้อมเปลี่ยนบ่อยไม่ไหวค่ะ ตอนนี้น้อง 1 เดือนแล้ว ปกติค่ะ ไม่มีผื่น เวลาใส่หลังอาบน้ำเราจะทาวาสลีนเคลือบผิวก้นน้องไว้ทุกครั้งค่ะ

ใส่ตลอดค่ะ พยามเปลี่ยนทุก3-4ชม.เวลาเปลี่ยน ล้างเช็ดทำความสะอาดก่อนใส่ทุกครั้ง พยามไม่ให้อับชื้นนานเกินไปไม่เปนไรค่ะ

ใส่ตลอดค่ะ แต่แยกแบบกลางวัน กลางคืน อย่าลืมเช็ดให้สพอาดทุกครั้งที่เปลี่ยน และทาครีมกันผื่นผ้าอ้อมด้วยค่ะ

คุณแม่ใช้แบบเทปหรือกางเกงค่ะ

บ้านนี้ใส่ตลอดค่ะ น้องจะได้พักก้นแค่ตอนอาบน้ำแค่นั้น ถ้าแพมเพิสเต็มก็จะมีก้นแดงค่ะ อันนี้จะบ่อยมากๆ

VIP Member

แม่สนใจแพมเพิสเด็กแรกเกิดไหมค่ะ​ พอดีสั่งมาผิดไซส์​ ยกลัง4ห่อ​ 224ชิ้น​ ราคาแค่990บาทค่ะ

VIP Member

ใส่ตลอดตั้งแต่แรกเกิด เปลี่ยนทุก 3-4ชม. ไม่เป็นอะไรเลยค่ะ ตอนนี้น้องเกือบ 3เดือนแล้วค่ะ

เคยลองแบบกางเกงบ้าง น้องก็โอเคนะคะ มีพื้นที่ว่างในก้นสบายๆ ส่วนตัวชอบใช้แบบเทป ใส่ง่ายดีค่ะ :)

เราใส่ตลอด24 ชั่วโมงเลยค่ะ ปกตินะคะ ไม่มีผื่น และไม่เกี่ยวกับขาโก่งแน่นอน

น้องแฝดก็ใส่24ชม.ค่ะตอนนี้3เดือนแล้วไม่เป็นไรนะคะขยันเปลี่ยนบ่อยๆค่ะ

VIP Member

ใส่ตลอดค่ะ ทั้งกลางวันกลางคืน เริ่มใส่ตอนน้องได้1เดือนกว่าๆ

ใส่ตลอดค่ะ ไม่ใส่น้องนอนหลับแปบเดียวตื่นตลอดเรยเวลาไม่ใส่