9 ตอบกลับ

อายุครรภ์ใกล้เคียงกันเลยค่ะ ไปหาหมอล่าสุดตอน29+1วีค หมอซาวดูก็ยังอยู่ท่าก้น ตอนนี้31วีคแล้ว ไม่รู้ว่าน้องกลับหัวให้หรือยัง หมอนัดอีกทีตอน33วีค แอบกังวลค่ะ เพราะอยากคลอดเองเหมือนท้องแรก

นี้ท้องสองแล้วค่ะ ท้องแรกเราคลอดเอง😊

ท่าโยคะ downward facing dog ช่วยให้น้องกลับหัวไวขึ้นคะ แต่ควรฝึกอย่างระมัดระวังนะคะ

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

บ้านนี้36ยังไม่กลับเลยจร้า กังวลเหมือนกันค่ะ อยากคลอดเอง😤

แม่บ้านนี้หมอนัดวันผ่าแล้วค่ะ แต่อยากคลอดเองเหมือนกัน😂

เราจะรู้ได้ไงค่ะว่ากลับไม่กลับบอกหน่อยค่ะ

หมอจะบอกค่ะ จากการคลำหน้าท้อง หรืออัลตร้าซาวบอกชัดเจนค่ะ

บ้านนี้ 35 วีค ยังไม่กลับเหมือนกันจ้า

34w+3พึ่งซาวมา ยังไม่กลับเหมือนกันคะ

ลุ้นๆค่ะแม่

บ้านนี้ลูกกลับหัว36คร้ใจเย็นๆคร้

แอบมีความหวัง🤣

7เดือน2อาทิตย์​กลับแล้วจ้า

ขอบคุณ​ค่ะ

เดี๋ยวก็กลับคะ

ขอบคุณค่ะ