9 ตอบกลับ

TapFluencer

บ้านนี้พอเข้าช่วงเดือนที่ 6 นอนไม่ค่อยหลับเหมือนกันค่ะ นอน 4-5 ทุ่มตลอด ข่มตายังไงก็ไม่หลับ ยิ่งมีอาการปวดเอวด้วยยิ่งทำให้หลับยาก พอตอนเช้าก็ตื่นมาประมาณตี 5:30 ค่ะ

บ้านนี้นอนเช้าตลอดเลยค่ะ บางทีก็นอนไม่หลับจะเข้า6เดือนแล้วค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ไม่ง่วงนอนดึก ระหว่างดึกๆก็ลุกเข้าห้องน้ำบ่อยเเล้วก็ไม่หลับอีกเลย ได้นอนอีกทีตี5-6โมงค่ะ ตื่นสายๆ ร่ะอาศัยงีบกลางวันเอา😅

VIP Member

บ้านนี้ก็เป็นคะนอน3-4ทุ่มตื่นอีกทีตี3ประจำตอนนี้5เดือนกว่าคะไม่รุ้ทำไงจะหลับปกติบ้างคะหงุดหงิดตัวเองมากคะ

สู้ๆนะคะแม่

TapFluencer

นอนไม่ค่อยจะหลับเหมือนกัน ตื่นมาฉี่ตอนตีสาม แล้วก็นอนไม่หลับอีกเลย ไม่เหมือนไตรมาสแรก ง่วงตลอดเวลา

เป็นเหมือนกันค่ะ ท้องจะ7เดือนแล้ว นอนตี2-3ตลอดบ้างทีนอนเช้า พยายามนอน4ทุ่มแล้วไม่หลับเลยคะ

บ้านนี้ล่าสุดตาเป็นหมีแพนด้าแล้วค่ะ พอกลางวันก็ไม่นอน สู้ชีวิตมากเลยค่ะตอนนี้😅😅

พยายามพักผ่อนเยอะๆนะค่ะแม่ บ้านนี้ก็ต้องพยายาม นอนน้อยส่งผลต่อเจ้าตัวเล็กค่ะ🥹

นอนไม่ค่อยหลับเหมือนกันค่ะ จะหลับช่วง 2 ทุ่ม ตื่น 4-5 ทุ่ม หลับอีกทีเกือบเช้าเลยค่ะ

ฟังนิทานค่ะคุณแม่ ตอนนี้ก็นอนไม่หลับเหมือนกันค่ะ ท้องแรก6 เดือน สู้ๆนะคะ

ตอนนี้เรานอนไม่หลับเพราะเราเจ็บขาหนีบมาก ไม่ได้นอนทั้งคืนเลย