4 ตอบกลับ

เราติดโควิดตอนท้อง8เดือนแต่ไม่ได้ไปรพ.รักษาเองตามอาการที่บ้านพอหายก็ยังไม่ได้คลอดจน40วีคถึงผ่าคลอดค่ะเพราะปากมดลูกไม่เปิดโชคดีลูกเราไม่เป็นไรออกมาแข็งแรงตอนนี้น้อง3เดือนแล้วค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

เราติดโควิด31W อาการไข้ ไอ เจ็บคอ ไปรพ. ได้x-ray ปอดติดเชื้อ นอนรพ.7วันให้ยาฆ่าเชื้อ อาการไข้ ไอ เจ็บคอ กินยาตามอาการ วันแรกคุณหมอว่า ไม่ผลกระทบต่อเด็ก ให้เรากินยาพักผ่อนเยอะๆ

นี่หมอก็ตรวจแล้ว ไม่มีผลต่อเด็ก อ็อกซิเจนในเลือดปกติ แต่เวลาไอสงสารลูกเลย แม่ไอแล้วเกร็งท้อง

เราก็เคยติดนะคะ ตอน7เดือนกว่าๆ ไปหาหมอได้ยามากิน รักษาตามอาการค่ะ ไม่ต้องคิดมาก อย่าเครียดนะคะ ✌🏼

ขอบคุณมากๆค่ะ ☺️☺️

VIP Member

ขอให้ลูกแข็งแรงนะค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะ ☺️