8 ตอบกลับ

เราเป็นคนท้องผูกมานานมาก ตั้งแต่ก่อนท้องก็ใช้ยาระบายยี่ห้อSenokot มาอยู่แล้ว ตอนท้องหมอถามว่าท้องผูกมั้ยก็เล่าให้แกฟัง แกก็บอกว่า ก็กินต่อได้เลย ลองไปหาซื้อดูนะร้านยาทั่วไปมีขาย เราทานเกือบทุกวันถ้าไม่เผลอลืมจ่ะ ไม่มีปัญหาอะไรกับลูกเลยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ ☺️

อาการเดียวกันเลยค่ะ ถ่ายทีนี่หูรูดเป็นแผลเลยระยะนี้เลยค่ะ ถ้าไม่แพ้และทานได้ปกติ ต้องกินผักค่ะกินเยอะๆค่ะ เยอะมากๆ และทุกมื้อ และน้ำเปล่าเยอะๆค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ ☺️

พยายามกินผักทุกมื้อที่มีเนื้อสัตว์ค่ะ ส่วนตัวตอนนี้ดื่มนมอินทผลัมค่ะ, ลูกพรุน, โยเกิร์ต, ส้ม, มะละกอ ดื่มน้ำเยอะๆด้วยค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นตอนไตรมาตแรกคะ กินยาธาตุน้ำขาวได้คะ บ้านนี้ก็กินตอนท้องผุ ถามหมอแล้วคะ เขาบอกกินได้คะ จะหายไปตอนไตรมาต2คะ

ขอบคุณมากค่ะแม่ จะลองซื้อทานค่ะ ☺️

กินน้ำกับผักผลไม้เยอะๆนะแม่เปลี่ยกินนมสลับกันบ้างเราทำประจำแบบนี้จะได้ไม่ท้องผูก

ขอบคุณมากค่ะ ☺️

เราเป็นค่ะ​ พอเป็นเราทาน​ กล้วยน้ำหว้ากับนมดีน่างาดำ​ ได้สัก2-4วันก็ปกติค่ะ​

ขอบคุณมากค่ะ จะลองใช้วิธีที่แม่แนะนำค่ะ ☺️

เป็นช่วง12-13วีคค่ะ กินกล้วยค่ะ พอช่วยได้

เราสวนเองเลยค่ะ✌️

เจ็บไหมค่ะแม่ เรากลัวไม่เคยด้วยค่ะ 😁