เจาะเลือดตรวจเลือด

มีแม่ๆบ้านไหนที่ท้องได้5เดือนจะ6เดือนแล้วยังไม่ตรวจน้ำตาลยังไม่ตรวจดาวบ้างคะ บ้านนี้ยังเลยค่ะ เพราะขึ้นมาทำงานเลยไปฝากต่ออะไรแบบนี้ยาก แต่ไปหลายที่อนามัยบ้างคลินิคบ้างแต่ที่คลินิคไม่มีเครื่องซาวด์ หมอนัดสิ้นเดือนว่าจะไม่ไป เพราะไปแล้วก็เสียค่ายา ซาวด์ดูเด็กก็ไม่ได้ เลยจะไปซาวที่คลินิกอีกที่เพราะเคยซาวแค่ครั้งเดียวตอนได้2เดือน จะกลับไปฝากต่อที่บ้านแล้วค่ะต่อเดือนน่า ที่ รพ รัฐ ต้องโดนดุแน่เลย#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

แนะนำเจาะเลือดดีกว่า

ควรเจาะเลือดตรวจค่ะ