24 ตอบกลับ

บ้านนี้เจาะรอบ2ไม่ผ่าน ผ่าน3ไม่ผ่าน 1นัดเจาะเข็ม3 15ธ.ค.65 อีก4เข็ม งดอาหารเหมือนเดิม คิดถึงน้ำตาลแล้วจะอ้วก สู้ไๆนะคะแม่ๆ ✌️✌️✌️34Wแล้วจร้าตอนนี้

ตรวจรอบแรกไม่ผ่านค่ะ 145 ตรวจรอบ 2 หมอร.พ.บอกไม่ผ่าน แต่หมอที่ฝากครรภ์บอกว่าผ่าน เพราะแม่ท้องใช้คนละเกณฑ์กับคนทั่วไป พวกเพิ่มอีกอย่างละ 5 ค่ะ

ทานน้ำใบเตยต้มไม่ใสน้ำตาลค่ะ เอาใบเตยมาต้มกับน้ำเปล่าๆเลยค่ะ ทานแทนน้ำไปเลยยิ่งดี ช่วยลดน้ำตาลในเลือดค่ะ ประสบการณ์ทานแล้วได้ผลค่ะ

รอบ2อาจไม่เจอก้อได้จ้ะเพราะเราก้อเปนเหมือนกันจ้ะตอนที่คัดกรองครั้งแรกของเราสูงมากแต่รอบ2ผ่านจ้ะน้ำตาลไม่เกิน

บ้านนี้รอบแรกไม่ผ่านวัดได้190รอบสองมางดหวานและแป้งเจาะ4เข็มผ่านค่ะ งดอะไรที่หวานๆและก็พวกแป้ง เน้นโปรตีนและผัก

ต้มน้ำใบเตยกินคะแม่ช่วยได้อยู่นะคะ ..บ้านนี้ทำแบบนี้เลยคะตรวจรอบสองผ่านจ้า ลองดูนะคะ

แม่ลองทานข้าวไรซ์เบอรี่แทนข้าวขาวดูนะคะ แล้วก็ลดพวกน้ำหวานอาหารหวานค่ะ

งดแป้ง ขนมหวาน น้ำหวาน ทำกับข้าวกินเอง หรือกินอาหารคลีน ดื่มน้ำเยอะๆ

บ้านนี้ก็ไม่ผ่านค่ะ ตรวจครั้งแต่131 รอตรวจครั้งต่อไป ลาก่อนชาไข่มุก

บ้านนี้ตรวจสองรอบ ไม่ผ่านทั้งสองรอบค่ะ โดนฉีดอินซูลินแล้ววว 😔😔😔