12 ตอบกลับ

TapFluencer

เราค่ะ ตอนท้อง 2 ไม่มีน้ำเดิน ไม่มีมูกเลือดออก ครบกำหนด 40 week คุณหมอให้มาที่ รพ. เลยค่ะ คุณหมอจะทำการอัลตร้าซาวด์ ดูปากมดลูก ซึ่งวันนั้นปากมดลูกเปิดแล้ว 2 ซม. แต่น้ำไม่เดินสักที คุณหมอเลยทำการเจาะน้ำคล่ำตอน 5 โมงเช้า และฉีดยาเร่งคลอดให้ตอนประมาณบ่าย 2 น่ีล่ะค่ะ (ไม่มั่นใจ) น้องคลอด 1 ทุ่มค่ะ

TapFluencer

ของเราตอนท้องแรกนะ จน40+1 ไม่มีอาการใดๆเลย เพราะมันเลยกำหนดคลอดเลยไปหาหมอ หมอตรวจเชิงกรานแล้วบอกว่า พรุ่งนี้ไป รพ ตอน6โมงนะ ต้องผ่าเพราะเชิงกรานเล็ก น้องตัวใหญ่น่าจะออกมาเองไม่ได้ วันรุ่งขึ้นก็ไปผ่าตามนัดโดยไม่มีอาการปวดใดๆเหมือนเดิม ไม่มีท้องปั้น ท้องแข็งถี่อะไรเลย

เราท้อง3 ไม่เจบท้องไม่มีน้ำเดินไม่มีมูกเลือดจนมีแต่ท้องปั้นแข็ง นอนโรงบาล3วันคุณหมอเจาะน้ำคล่ำให้เจอยาเร่งไป3กระปุกก้ไม่มีท่าทีจะเจบท้องเรยพอเจาะน้ำคล่ำเท่านั้นแหละความเจบมาเตมสุดท้ายก้คลอดค่ะ😂😂😂😂

บ้านนี้ไม่มีน้ำเดินค่ะแต่นั่งปวดท้องอยู่ที่บ้านตั้งแต่เที่ยงคืนถึงตี4แล้วมีเมือกออกมานิดเดียวไปโรงพยาบาลเพราะปวดท้องมากไปถึงปากมดลูกเปิด2เซ็นคลอดตอน10โมงเช้าค่ะ

เราค่ะ ท้องสามไม่มีอาการใดๆ38วีคบวก3 เรานั่งท่าผีเสื้อเล่นๆแค่รู้สึกว่าลูกจะออกแน่เลย เลยตัดสินใจ ไปรพ.ขับรถออกมา ไม่ทันถึงรพ.ลูกออกมาแล้วค่ะ🥰

555ไม่เลยแม่ แค่มีเซ้นว่าลูกจะออกแน่เลย เราท้องสามด้วย เลยคลอดง่ายค่ะ

บ้านนี้ไม่มีน้ำเดิน ไม่มีมูก ไม่ปวดท้อง แต่เข้าห้องน้ำทุก2-3นาที เเบบปวดฉี่ แต่ไม่ฉี่ ไปรพ.ปากมดลูกเปิดใกล้คลอดเเล้วค่ะ

ตอนนี้มีมูกปนเลือดออกมานิดนึงปากมดลูกเปิดประมาณ1เซนแต่หมอบอกว่าปากมดลูกยังหน้าอยู่แบบนี้อีกนานมั้ยคะกว่าจะคลอด

ถ้าไม่มีอาการน้ำเดิน ปวดท้องถี่และบีบนาน หรือมดลูกไม่เปิด หรือเริ่มเปิดแต่นานแล้วไม่เปิดต่อ หมอจะผ่าคลอดให้ค่ะ

บ้านนี้ไม่มีน้ำเดินไม่มีมูกเลือดค่ะปวดท้องปั้นถี่ทุก5นาทีไปถึงโรงพยาบาล​ปากมดลูก​เปิด​2เซนคลอดวันนั้นเลยค่ะ

ท้อง4 ท้องแข็งทุก5-10นาที โทรถามห้องคลอดเค้าบอกเจ็บเตือน เราเลยไม่กล้าไป รพ.เลยค่ะ

TapFluencer

เราค่ะไม่มีน้ำเดิน ไม่มีเลือดออกหรือมูกเลือด ไปโรงบาลเพราะปวดท้องอย่างเดียว ถึงโรงบาลปากมดลูกเปิด4เซ็นค่ะ