41 ตอบกลับ

16 พย. ลูกชาย ค่อยๆทยอยซื้อบ้างแล้วค่ะ มีทั้งเสื้อผ้า แพมเพิส ผ้าห่อตัว ผ้าขนหนู หมวก ถุงมือ ถุงเท้า ผ้ายางรองฉี่ กระปุกใส่แป้ง ส่วนพวกหม้อนึ่งขวดนม กับขวดนม และเครื่องปั๊มนมรอใกล้ค่อยซื้อค่ะ เห็นว่าเป็นเครื่องใช้ไฟฟ้า กลัวหมดประกันก่อนได้ใช้น่ะน่ะ

ยังไม่เตรียมอะไรสักอย่างเลยค่ะ ไม่รู้จะเริ่มซื้ออะไรก่อน อีกอย่างพ่อเขาก็ไม่ให้ซื้อไว้รอ หัวโบราณ เพลียมากค่ะ

VIP Member

ขอแสดงความยินดีกับคุรแม่คนใหม่ล่วงหน้านะคะ ขอให้น้องคลอดง่าย น่ารักแข็งแรงค่ะ

VIP Member

11 พ.ย. ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลยค่ะ ไม่รู้จะซื้ออะไรเป็นอย่างแรก555

4 พย.ซื้อพวกชิ้นใหญ่ๆค่ะ พวกเสื้อผ้ามีอย่างละชิ้น 2 ชิ้น

เตรียมแล้วค่ะ เหลือแค่ของใหญ่ๆ กับพวกเวชภัณฑ์น้องค่ะ

เตรียมเสื้อผ้ากับผ้าเช็ดตัวผ้าอ้อมไว้บ้างแล้วค่ะ

1. พ.ย เตรียมเเล้วค่ะ แต่ยังไม่ครบเหลื่อแต่ของจุกจิก

กำหนดคลอด 22 พฤศจิกายนค่ะเตรียมใกล้ครบแล้วค่ะ

ไม่ได้สั่งในเพจค่ะซื้อในบิ๊กซีจะมีร้านขายของเกี่ยวกับของเด็กอ่อนค่ะแม่

กำลังจะเริ่มมอง เริ่มเตรียมแล้วค่ะ 19 พ.ย.