31 ตอบกลับ

แม่ใส่กางเกงผ้ารัดรูปสั้นๆ หรือ 4-5 ส่วนไว้ด้านในก็ได้ค่ะ เราทำ เพราะถึงใส่ชุดคลุมท้อง หมอก็จะเปิดเสื้อมาตรวจท้องอยู่ดี ของเรา หมอไม่เคยห้ามใส่กางเกงนะคะ แต่ต้องเป็นกางเกงยางยืด หลวมๆ ใส่สบาย ไม่รัดหน้าท้องค่ะ ผ้ายืดยิ่งดี

เราใส่ตลอดค่ะ ทำงานก็ใส่แต่กางเกงกับเสื้อยืด หัวหน้าถามว่าทำไมไม่ใส่ชุดคลุมท้อง เราว่ามันสบายดี คล่องตัว ลุกนั่งสะดวก จนทุกวันนี้ไม่ถามแล้ว แต่เราใส่เป็นเลคกิ้งคนท้องนะคะ

ไม่เคยใส่เดรสหรือกระโปรงเลยค่า ไม่ชิน และไม่ถนัดเหมือนกัน เน้นเสื้อตัวใหญ่ๆ กับกางเกงคนท้องที่มีสายปรับได้ ไม่อึดอัดเลยค่ะ สะดวกดีออก

ใส่กางเกงกะเสื้อยืดตั้งแต่ท้องจนตอนนี้จะคลอดแล้วยังใส่แต่กางเกงอยู่เลยค่ะ แต่เป็นกางเกงสำหรับคนท้องนะคะแม่ที่ผ้ามันยืดตรงท้อง

ไม่เคยใส่ชุดกระโปรงไปหาคุณหมอเลยค่ะ แม่บ้านนี้สะดวกใส่กางเกงแบบคนท้องมาก มันไม่รัดด้วยค่ะ ใส่เสื้อยืดตัวใหญ่ๆยิ่งสะดวกค่ะ

VIP Member

เราใส่ชุดคลุมท้องเวลาพบหมอ สะดวกตอนอัลตราซาวด์ ส่วนกางเกงใส่ตอนอยู่บ้าน เพราะต้องเลี้ยงคนพี่ด้วย ใส่กางเกงลุกนั่งสะดวก

แม่ท้องใส่อะไรก็น่ารักจ้า เพราะเราไม่สนใจรูปลักษณ์ของเราเลย ห่วงแต่ความปลอดภัยของลูกเท่านั้น อย่ากังวลนะคะแม่

VIP Member

ถ้าใส่กางเกงตอนท้องโตๆ หมอจะบ่นเอานะคะ แนะนำถ้าแม่ชอบใส่กางเกง ลองกางเกงสำหรับคนท้องโดยเฉพาะดูก็ได้นะคะแม่

ใส่กางเกงของคนท้องก็สะดวกดีนะคะ ปรับระดับได้ไม่อึดอัด เราสะดวกแบบไหนก็ใส่แบบนั้นค่ะ แค่ไม่รัดท้องก็พอ

บ้านนี้ ใส่ชุดวิ่งทั้งพ่อกับแม่เลยคะ หาหมอเสร็จ พร้อมออกวิ่งเลย พาลูกไปวิ่งและปั่นจักรยานต่อเลยคะ