12 ตอบกลับ

แล้วแต่ ใจคุณเลยจ๋าาาา การเลี้ยงลูกจะฟังคำใครๆเขามากก็ไม่ได้ เชื่อคนแก่มากก็ไม่ดี เชื่อหมอมากก็ไม่โตป่วยบ่อย เอาสายกลาง ตามสมควรเลย เราเป็นแม่เขา ตัดสินใจได้เลย ถ้าเราว่าไม่ก็คือไม่ ถ้าเราว่าได้ก็คือได้เท่านั้นละ เราเลี้ยงมา 2 คน คนแรก ตามหมอหมด อนามัยจ๋า เดี๋ยวป่วย เดี๋ยวป่วย ส่วนคนที่ 2 นี้ เรียกดูแบบลูกทุ่งๆ แข็งแรงดี กว่าคนพี่ อ้วนกลม ส่วนคนที่ 3 รอคนในท้องก่อน 38 w ละ จะเลี้ยง ทั้ง 2 แบบ อยากรู้เหมือนกันว่าจะเป็นไง 🤣🤣

ไม่ควรให้น้องกินน้ำก่อน6เดือน คนอื่นให้ลูกกินน้ำก่อน6เดือนแล้วลูกไม่เป็นอะไรนั้นคือความโชคดีของเขา!! ทุกคนไม่โชคดีเสมอไป กันไว้ดีกว่าแก้ค่ะ เกิดอะไรขึ้นมาก็มีแค่หมอที่ดูแลรักษา

Super Mum

ควรให้กินหลัง 6 เดือนค่ะ จริงๆ น้ำให้กินได้แต่ต้องสะอาด แต่เมื่อป้อนน้ำแล้วน้องก็จะอิ่มท้อง ไม่กินนมหรือกินน้อย ทำให้ได้รับสารอาหารน้อย อาจมีผลต่อการเจริญเติบโตได้ค่ะแม่

บ้านนี้ก็ให้กินจ้า ไม่ค่อยเชื่อหมอเท่าไหร่ เชื่อเป็นบางเรื่อง ไม่ค่อยเลี้ยงลูกแบบอนามัยเท่าไหร่ค่ะ น้องจะป่วยง่าย (งดดราม่านะคะ)

จริงมั้ยค่ะแม่ๆ แล้วแต่คนจะเลี้ยง

กินได้จร้า ให้น้องกินครั้งละ2 -3 หยด พอล้างปากจร้า ไม่ให้กินเยอะ ลูกคนแรกก็ทำแบบนี้จร้า ตอนนี้ 10 ขวบจร้า

ไห้กินคะไห้กินตั้วแต่วันแรกคะเพราะแม่บอกลูกตาเหลืองคะเลยไห้กินจ้าา #ต้องน้ำสะอาดละน้ำต้มสุกนะคะ

ขอบคุณค้าจะปรับปรุงใหม่คะ

VIP Member

กินนมแม่ไม่ต้องกินน้ำจ้า เชื่อหมอเนอะ เค้าเรียนมา เค้ามีความรู้มากกว่าจ้า

บ้านนี้ให้กินตอน 2 เดือนจ้า ใส่ขวดให้ดูด ส่วนมากจะไหลออกมากกว่ากินไปค่ะ 5555

บ้านนี้คุณหมอให้กินตอน3เดือนค่ะ เพราะน้องกินนมผสม

บ้านนี้ให้จิบตอนสามเดือน จิบนิดๆ ไม่ได้กินเยอะ