39 ตอบกลับ

มีทางเดียวจ้า อดทน บ้านนี้ก็เป็นคะ ปวดมาก ตะคริวก็กิน นอนหงายทีตื่นมาฉี่ร้าวท้องไปหมดเลย แต่ถ้าตะแคงก็เมื่อยมาก ระหว่างคืนพลิกบ่อยมากๆคะ เรา38+3 วีค สู้ไปด้วยกันจ้า

36+1ค่ะ เป็นเหมือนกันค่ะ นั่งนานปวดก้น นอนตะแคงปวดซีโครง นอนลำบากมากค่ะ ลองเอาหมอนรองนั่งนิ่มๆมารองดูน่ะเผื่อจะดีขึ้นน่ะค่ะคุณแม่

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ ปวดไปหมดเปลี่ยนท่านอนแต่ละทีปวดร้าวไปทั้งตัวบางครั้งเป็นตะคิวยิ่งทรมานตอนนี้ได้ 38+1 อยากคลอดเต็มที

เป็นเหมือนกันค่ะบ้านนี้37W6Dแล้วค่ะ ดิ้นแรงมากแถมปวดเนื่อปวดตัวไปหมดนอนไม่หลับเลย จิมิก็ปวดเหมือนโดนตะขาบกัดด้วยค่ะ

แฟนผมกำหนดคลอด12กันยานี้ตอนนี้เคลื่อนไหวยากอึดอัดช่วยอะไรไม่เลยได้แต่คอยให้กำลังใจช่วยปลอบให้อดทนครับ

เปนเหมือนกันค่ะบ้านนี้33วิค เวลานอนต้องให้แฟนนวดให้ทุกคืนถึงจะนอนได้วันใหนแฟนไม่นวดให้นอนไม่ได้เลย

อยากคลอดเต็มที😭

33w นอนตะแคงซ้าย-ขวา ก้ท้องแข็ง นอนหงายก้หายใจไม่ออก นอนไม่ค่อยหลับ ตื่นมาฉี่กลางดึกกว่าจะหลับก้นานมาก

ค่ะ ตอนนี้หมอสั่งพักงาน2สัปดาห์แล้วค่ะ ดูอาการค่ะ

เรานอนตะแคง แต่เอาหมอนเล็กๆรองใต้ท้องไว 2 ข้างเลย เวลาพลิกตัวนอนอีกข้างจะได้ไม่เมื่อย เรา 35+2 weeks

บ้านนี้ 35+2 เป็นเหมือนกันค่า ต้องคอยนอนตะแคงสลับซ้ายขวาค่ะ นอนหงายไม่ได้เลย หายใจไม่ออกค่ะ

นอนตะแคงก็เจ็บร้าวไปหมดค่ะ

กี่วีคแล้วคะ เรา37 วีค ยังนอนได้ปกติแต่ต้องหนุนหัวสูงนิดนึง ยังไม่มีอาการปวดอะไรเลยค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆค่ะ