9 ตอบกลับ

เป็นค่ะ บ้วนน้ำลายทิ้งตลอด เหมือนคนแก่พกกระโถน เราพกกระป๋อง ใช้กระป๋องคุกกี้ ใส่ถุงแกงวางข้างใน มีฝาปิด บ้วนเต็มแล้วเปลี่ยนถุงใหม่ ทำตั้งแต่แพ้ท้องเดือนที่2-6 ของคาว ร้อน เผ็ด กินไม่ได้ ยิ่งฝาดให้ดื่มน้ำเย็น เคี้ยวหมากฝรั่ง ช่วยชุ่มคอได้ค่ะ

TapFluencer

เราเป็นค่ะ แล้วแต่ละวีคก็ต่างกัน ช่วงแรกเราขมปาก แต่ดื่มน้ำเย็นจัดได้ ก็ใส่กระติกไว้กิน ตอนนี้เข้าไตรมาสสอง ดื่มน้ำเย็นแล้วขมคอ ก็เปลี่ยนมากินน้ำอุณหภูมิห้องค่ะ อาจมีอมลูกอม อมบ๊วยช่วยด้วยค่ะแม่

เป็นค่ะ ต้องบ้วนตลอด โชคดีที่ไม่ได้ทำงานอยู่บ้าน เวลาจะออกนอกบ้านนี่ลำบากมากเลย แต่ทำไรไม่ได้จริงๆ เคยแม้กระทั่งอมเกลือ แต่ก็ไม่ช่วย สุดท้ายมันจะหายไปเองนะ

VIP Member

เป็นตอน 15 w ค่ะ ทรมานมาก กินอะไรเข้าไปก้น้ำลายขม ยิ่งกินหวานยิ่งขมใหญ่เลยค่ะ แต่เป็นได้แค่ประมาณ 3 w อาการก้หายไปค่ะ สู้ๆ นะคะแม่ เดี๋ยวก้หาย ✌️☺️

บ้านนี้​ เป็น​ตั้งแต่7วิค​ ตอนนี้37วิคแล้วยังไม่หายเลยคะ​ ไปไหนมาไหนต้องมีลูกอมไปด้วย​ คงแพ้ยันคลอดแหละ😔

กลัวจะเป็นถึงคลอดเหมือนกันค่ะทรมารมากเลยค่ะ

และเราแปรงฟัน/ บ้วนน้ำยา ทุกมื้อ หลังอาหาร เพราะรู้สึกคาวปากตลอดค่ะ

เราเป็นขมปากแค่ช่วง3เดือนแรกจ้า ตอนนี้5เดือนแล้วไม่เป็นแล้วจ้า

บ้านนี้เป็นเหมือนกันค่ะแม่ พึ่งไตรมาสแรกและแพ้ท้องหนักมาก

ตอนนี้เรา 34 w แล้วค่ะ ยังไม่หายแพ้เลย