17 ตอบกลับ

บ้านนี้ไม่ได้ฉีดค่ะ​ ไตรมาสเเรกฝากที่รพ.หมอบอกไม่ฉีดก็ได้​ ย้ายมาฝากคลินิกได้ฉีดเเค่ไอกรนค่ะ😅

แม่บ้านนี้หมอจับฉีดครบเลยค่ะ ไข้หวัดใหญ่ , บาดทะยัก ไอกรน หมอบอกสร้างภูมิให้ลูกหลังคลอดได้ค่ะ

VIP Member

ฉีดแล้วค่ะ ฉีดตอน33w เป็นวัคซีนบาดทะยัก+ไอกรน ตอนฉีดไม่เจ็บ หลังจากนั้นปวดแขนมากกก

VIP Member

คุณหมอให้ฉีดทุกอย่างค่ะ ไข้หวัดใหญ่ บาดทะยัก คอตีบ ไอกรน โควิด ครบเลยค่ะ

ปกติหมอบังคับให้ฉีดหมดค่ะเพื่อเป็นภูมิคุ้มกันของแม่สู่ถึงลูกด้วยค่ะ

เพิ่งฉีดวีคที่29ค่ะ ตอนนี้30วีคละผ่านมาสัปดาห์กว่าแขนยังไม่หายปวด

บ้านนี้เจออังคารนี้คะ พึ่งฉีดยากระตุ้นมาเมื่อวันพฤหัส😅

ฉีด 2 เข็มแล้วค่ะ เพราะล่าสุดฉีดตอนท้องแรก คือ 11 ปีแล้วค่ะ

ฉีดค่ะฉีด2เข็มแล้วค่ะเหลืออีก1เข็มยังไม่ฉีดค่ะ

ฉีดค่ะ 2 เข็ม มีไข้หวัดใหญ่ ไอกรนด้วยค่ะ