ทำสีเล็บ

มีแม่ๆคนไหนใกล้คลอดแล้วอยากทำสีเล็บบ้างคะ ถ้าทำแล้วจะเป็นอะไรไหมคะ ตอนนี้คืออยากทำสีเล็บมากๆเลย

14 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ไกล้คลอดแล้วไม่แนะนำค่ะ ตอนคลอดหมอจะดูสีเล็บประเมินภาวะซีด เดี๋ยวล้างไม่ทัน หรือใช่สติ้กเกอร์แบบเราก็ได้ ไม่ต้องล้าง ลอกออกได้เลย

Post reply image
5y ago

ขอบคุณค่ะ.

VIP Member

เราก็ทำนะคะตอนท้องหมอบอกทำได้ แต่ต้องล้างก่อนเข้าห้องคลอดนะค่า เดี่ยวหมอดุ

5y ago

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

ก่อนคลอดต้องล้างออกคะ ไม่ว่าจะคลอดธรรมชาติ หรือผ่าคลอด

5y ago

ขอบคุณค่ะ. แอบกังวลอยู่บ้าง

VIP Member

บ้านนี้ก็อยากทาค่ะ😄 แต่รอเจ้าตัวเล็กคลอดก่อนดีกว่า😊😊

5y ago

คงต้องเป็นแบบนั้นเหมือนกันคะคุณแม่ 😃😃😃

VIP Member

งดดีกว่านะคะเเม่เดี๋ยวจะโดนหมอดุเอา😂

5y ago

แค่เล็บยาวตอนฝากท้องหมอยังดุเลยคะ😊😊

ใกล้คลอดแล้ว ห้ามทำจ้า

5y ago

พยายามห้ามใจตัวเองอยู่จ้า😊😊

หมอจะว่าเอานะแม่

5y ago

ใช่คะ

อดเอาค่ะแค่9เดือน

5y ago

นี่ผมก็ไม่ได้มำไรเลยรอคลิดจัด สวยทีเดียว556

งดก่อนดีกว่าจ้า

5y ago

แม่นแล้วจ้า😊✌️✌️

อยากทาสีเจล...

5y ago

อยากทำมากคะ แต่ตอนนี้คงต้องตัดใจก่อน