114 ตอบกลับ

วิตามินจำเป็นสำหรับแม่และเด็กในครรภ์ค่ะ ไม่ควรหยุดทานเอง

VIP Member

ถ้าทานไม่ได้จากเคยกินเช้าเปลี่ยนเวลาไปกินก่อนนอนน่ะค่ะ​

ลองเปลี่ยนเวลาทานดูค่ะ หรือทานก่อนนอนกลางคืนก็ได้ค่ะ

ควรทานค่ะ เป็นยาบำรุงเลือด มีผลต่อร่างกายน้องและแม่ค่ะ

ทานต่อได้ก็ดีจ้าบำรุงลูก แต่บ้านนี้ก็ไม่เคยทานเลยจ้า

ทานตามคำสั่งแพทย์เพื่อสุขภาพที่ดีของเจ้าตัวเล็กค่ะ

แม่บ้านนี้กินแล้วง่วงไม่รู้บ้านอื่นเป็นเหมือนกันไหม

กินแล้วง่วงเหมือนกันเลยค่ะ

ควรกินค่ะ บำรุงเลือดให้ลูก จะได้คลอดมาแข็งแรงค่ะ

เป็นเหมือนกันคะ หมอต้องเปลี่ยนยาให้ถึงหายคะ

กำลังทานยุ่เหมือน หลังอาหารเช้า ปกติดีค่ะ