15 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้เคยมีประสบการณ์ค่ะ เลือดออกตอน6เดือนครึ่งเกิดภาวะตกเลือดไม่ปวดท้องไม่มีอาการใดๆจนเวลา2ทุ่มกว่าเกิดเลือดออก จนต้องแอดมิดที่ร.พ1อาทิตย์เต็มเพราะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดและเกิดภาวะตกเลือดระหว่างตั้งครรภ์ ถ้าเกิดเลือดออกไม่ว่าตอนไหนแม่ไม่ควรชะล่าใจหรือรอให้มีอาการอื่นๆร่วมด้วยแต่แม่ควรไปหาหมอให้เร็วที่สุดน่ะค่ะ

พึ่งเป็นเลยค่ะ แต่ไม่เยอะ ออกเป็นสีน้ำตาล แดงๆ ปนมากับตกขาว ตอนนี้ท้องได้ 4 เดือนครึ่ง ตรวจแล้วทุกอย่างยังปกติ แต่คุณหมอจะไห้ยากันแท้งมากิน และงดออกแรงเยอะค่ะ

เราเคยเป็นค่ะท้องแรก เลือดออกพอไปโรงบาลหมอบอกไม่เป็นอะไรให้กับบ้าน สุดท้ายน้องก็จากเราไปค่ะ😭 ตอนนี้ท้องสอง8เดือนแล้วค่ะกังวลเหมือนท้องแรกมากค่ะ😂

เป็นเมื่อวันที่3จ้า เลือดสีน้ำตาลออกมา2วัน แต่ออกมานิดเดียวค่ะ หมดบอกไม่เป็นอะไร เป๋นแค่ตกขาว ตอนนี้หายปกติค่ะ ถ้ามีเลือดออกควรไปหาหมอน่ะค่ะ อันตราย

เป็นเมื่อวานค่า ไหลมาตอนชี่ ตอนแรกตกใจมาก เลยไป รพ หมอตรวจหมดเลยไม่เป็นไรค่า

VIP Member

ไม่มีค่ะ ควรรีบไปหาหมอเลย คนท้องไม่ควรมีเลือดออกเพราะเสี่ยงแท้งคุกคามได้

VIP Member

คนท้องไม่ควรมีเลือกออกนะครับไม่ว่าจะมากหรือน้อย...ทางที่ดีควรไปหาหมอครับ

เคยเป็นตอนท้องแรกค่ะ ประมาณ3-4เดือน วุดท้ายน้องก็หลุดค่ะ

VIP Member

คนท้องไม่ควรมีเลือดจร้า รีบไปหาหมอเลยจ้า

รีบไปหาหมอค่ะแม่