14 ตอบกลับ

VIP Member

คำเตือนที่ระบุข้างฉลาก เป็นกฏหมายของฉลากอาหารเสริมที่ทาง อย.บังคับให้ระบุค่ะ จริงๆทานได้ค่ะ แต่ให้ปรึกษาคุณหมอด้วยนะคะ ภาวะแท้งคุกคาม ต้องป้องกัน ดูแลตัวเองเยอะๆ หลายๆทางค่ะ

กินเตรียมตัวก่อนตั้งครรภ์อย่างน้อย3เดือนค่ะ แต่ถ้าตั้งครรภ์แล้วไปฝากครรภ์คุณหมอจะจ่ายก็กินของคุณหมอจ่ายก็เพียงพอแล้วจะได้ไม่กินซ้ำซ้อน

VIP Member

มีภาวะแท้งคุกคามยิ่งต้องกินค่ะ ไปฝากครรภ์หมอจะจ่ายเป็นโฟลิคมาอยู่ดีค่ะ

กินอยู่ค่ะเริ่ม กป ที่ 2 แล้วจ้า ตอนนี้ท้องได้ 3 เดือน 1 อาทิตย์ แล้วค่ะ

นี่มันกิฟฟารีน กินของหมอดีกว่าค่ะ ไปฝากครรภ์เขาจ่ายมาให้อยู่แล้ว

กินตั้งแต่ยังไม่ท้องค่ะตอนนี้3เดือนแล้วก็ยังกินอยุค่ะ

กินที่หมอให้มาดีกว่าคะ อย่างอื่นไม่ต้องดีกว่า

หมอได้จ่ายมาให้อยู่แล้วหรือเปล่าคะ โฟลิค

กินอยู่ค่ะ ไม่เกี่ยวกัน กินเสริมได้ค่ะ

กินอยู่ค่ะ แต่ต้องกิน3เดือนหลังค่ะ