พาหะธารัสซีเมีย

มีแม่ๆคนไหนตั้งครรภ์ แล้วพ่อเป็นพาหะธารัสซีเมียบ่างค่ะ คุณหมอได้แนะนำการบำรุงอย่างไรบ่างค่ะ ช่วยแชร์ประสบการณ์แนะนำทีค่ะ☺️ มีอีกเคส คือ ตั้งครรภ์แรก อายุครรภ์แค่ 13 สัปดาห์ 5วัน แต่เริ่มมีอาการปวดหลังและเชิงกรานทุกวัน ตั้งแต่เดือนแรกบางวันแทบนั่งและลุกไม่ได้เลย ทุกวันนี้ นอนตรงก็ไม่ได้ ต้องตะแคงข้างเท่านั้น ทรมานมาก สอบถามคุณหมอแล้ว หมอบอกว่าผิดปกติให้ปรึกษา แพทย์เฉพาะทางหาสาเหตุ แต่แม่อยากทราบจากแม่ๆเพื่อมีข้อมูลดีดีแนะนำ🥰

พาหะธารัสซีเมีย
เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ