20 ตอบกลับ

ตอนท้องได้ประมาน 2-3 เดือน ไม่กินข้าวเลยค่ะ กินข้าวไม่ได้เลย ได้กลิ่นก็จะอ้วกแล้ว ได้แต่กินน้ำ กินนม อะไรแบบนี้ค่ะ แต่ตอนนี้ท้องได้ 6เดือน แล้ว อาการก็เริ่มดีขึ้น แต่ก็จะมีบ้าง เป็นบางวัน ทรมาณมากๆเลยค่ะ

เราไม่ชอบกินข้าวเหมือนกันค่ะ ชอบกินพวกราเม็ง กับ เนื้อย่าง/เนื้อทอด 55 กินได้ทุกวันเลยค่ะ เเต่หลังๆ ก็จะพยายามกินข้าวอย่างน้อยหนึ่งมื้อต่อวันค่ะ เน้นพวกข้าวธัญพืชค่ะ

VIP Member

ใช่ค่ะตอนเช้ากินข้าวค่ะ พอเที่ยงมาก้ก๋วยเตี๋ยวบ้างละส้มตำมั้งละ ตกเย้นมาก้อยากเเต่หมูกะทะ555 ของหวานนี้ชอบมาก

ได้ลูกชายค่ะ

บ้านนี้ทั้งข้าวและเนื้อสัตย์ได้กลิ่นแล้วกินไม่ได้เลยค่ะกินแล้วอ๊วกหมดเลยค่ะ กินได้เฉพาะผักและผลไม้

VIP Member

เหมือนกันเลยค่ะไม่รู้จะทำไงดีกลัวลูกได้สารอาหารไม่ครบพยายามกินนมมื้อละกล่อง

เป็นค่ะ ก็ไม่เชิงเบื่อข้าวเบื่อไปหมดเลยค่ะ แต่ถ้าเป็นเส้นๆจะพอรับได้หน่อย

VIP Member

บ้านนี้เป้นค่ะ ชอบมากๆยิ่งใกล้คลอดนี่กินแทบทุกวันเลยค่ะ

กินค่ะ

VIP Member

ไม่อันตรายหรอกแม่ก๋วยเตี๋ยวก็มีแป้งเหมือนกัน

บ้านนี้ค่ะ ชอบกินแต่ก๋วยเตี๋ยว หมูกะทะค่ะ

บ้านนี้ได้กลิ่นปลาก็จะอวกตรงนั้นเลยค่ะ