10 ตอบกลับ

บ้านนี้กำหนดคลอด21มกรา66คะ ประจำเดือนขาดช่วงเมษาคะแต่ว่าเราบอกหมอประมานพฤษภาเพราะพฤษภาเราประจำเดือนยังมาอยู่ แต่หมอว่าเราท้องก่อนแล้ว ท้องนี้ท้องสองแล้วคะ คนแรกเราจะได้แม่นเลยว่าประจำเดือนขาดครั้งสุดท้าย13เมษากำหนดคลอด19มกราปี61แต่ตอนท้องแรกคือตรงคะ เราคิดว่าท้องสองถ้ากำหนดมกราเหมือนคนแรกก็น่าจะท้องช่วงเมษาเหมือนกันคะ

บ้านนี้ประจำเดือนมาวันแรกครั้งสุดท้าย6เมษา กำหนดคลอดตาม ปจด.วันที่13มกรา แต่กำหนดคลอดตามใบอัลตร้าซาว21มกรา66ค่ะ หมอให้ยึดตามใบซาวด์ค่ะเพราะทุกครั้งที่ไปซาวด์น้องก็เจริญเติบโตตามกำหนดในใบซาว์เลย เพราะว่าแม่ไข่ตกช้าไปประมาณอาทิตย์กว่าๆค่ะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันค่ะ20 มกราคา ปจด.ครั้งสุดท้าย 13 เม.ย แต่ตามใบซาวด์แต่ละรอบต่างกันค่ะ เพราะหมอจะคำนวณตามน้ำหนักน้อง แม่ยึดตามปจด.ครั้งสุดท้ายค่ะในสมุดสีชมพู

บ้านนี้ ประจำเดือนวันสุดท้าย วันที่ 13 เมษา ค่ะ กำหนดคลอดวันที่ 21 มกราคม ค่ะ แต่กำหนดคลอดตามใบซาว วันที่ 17มกราคม ค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอดตามใบซาว20มกราคค่ะ

เรากำหนด 22 มกราค่ะ เราใช้แอพจดประจำเดือน เลยมั่นใจว่าไม่พลาดแน่ๆ แล้วตอนที่ไปซาวด์กับหมอ ก็กำหนดเหมือนกันค่ะ

22มกราเหมือนกันเลยค่ะ☺️

บ้านนี้ประจำเดือนมาครั้งสุดท้าย1เมษา กำหนดคลอดตอนแรก4มกรา ซาวใหญ่ช่วง6เดือนเปลี่ยนกำหนดคลอดเป็น2มกราค่ะ

คลอด 10 ม.ค. ประจำเดือนมาครั้งสุดท้าย 2 เมษายน ปกติจะคลอด 7 เมษายน เหมือนไข่ตกช้าไป 3 วัน เลยได้กำหนดคลอด 10 ม.ค.66

Super Mum

บ้านนี้ ประจำเดือนมาวันที่ 10 เมษายน มาประมาณ 5 วัน หมอให้กำหนดคลอดวันที่ 15 มกราค่ะ น่าจะไล่ๆกันนะคะ

บ้านนี้มาแค่3วันค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอดครั้งแรก18มกราคม พอไปซาวด์รอบนี้กำหนดคลอดเปลี่ยนไปเป็นคลอด20มกราคม งงเหมือนกัน

เหมือนกันค่ะ ในใบสมุดบอกปะจำเดือนมาครั้งสุดท้ายวันที่11/12/13/มาแค่สามวันแล้วตอนเย็นวันที่13ก็มีเพศสัมพันธ์เลยแต่แม่บอกปะจำเดือนครั้งล่าสุดในสมุดวันที่13กำหนดคลอด 18 มกราคมแต่พอไปซาวดูกำหนดคลอด20มกราคมค่ะหมอบอกว่าแม่บอกปะจำเดือนมาครั้งสุดท้ายผิด

กำหนดคลอด20เหมือนกันค่ะ