6 ตอบกลับ

บ้านนี้เป็นภูมิแพ้เหมือนกันค่ะ ก็พยายามดูแลตัวเองให้มากที่สุดค่ะ แพ้อะไรก็เลี่ยงสิ่งนั้นค่ะ ทุกวันนี้เวลานอนยังจมูกตันทุกคืนค่ะ ก็ทาวิคช่วยเอาค่ะ สู้ๆนะคะ

ขอบคุณค่ะ

เป็นภูมิแพ้เหมือนกันค่ะ แต่เรื่องแน่นหน้าอกอาจจะเป็นเพราะมดลูกขยายใหญ่ใหญ่ขึ้น ทำให้เราหายใจไม่สะดวก เวลานอนให้แม่หนุนหมอนสูงนะคะ พอช่วยได้อยู่

คร่า

VIP Member

ไม่รู้ว่าเป็นภูมิแพ้มั้ยนะคะ แต่ตอนกลางคืน นอนไม่หลับเลย แน่นหน้าอก หายใจไม่ออก ต้องถอนหายใจ

20weekแล้วค่ะ นอนไม่ค่อยหลับเลยเดี๋ยวนี้

เป็นค่ะ หายใจไม่สะดวกเหมือนคนถอนหายใจบ่อยๆ คัดจมูก แสบจมูก จามบางครั้งเลือดกำเดาก็ไหลค่ะ

ทรมานค่ะแต่ก็ต้องอดทน สู้ๆค่ะ

บ้านนี้ก็เปนจ้ากลางคืนนี่ทรมานสุดๆ

ใช่ค่ะ นอนไม่ค่อยหลับเลย

เหมือนกันค่ะ

สู้ๆค่ะ