18 ตอบกลับ

เราโดนกระตุ้นตอน 40 weeks ค่ะ เจ็บมากกกกก ทั้งดิ้นทั้งร้อง เพราะหมอต้องคว้านเพื่อเปิดปากมดลูกให้ 1 ซ.ม. พออีกวันจะมีมูกเลือดออกมาค่ะ(ปกตินะคะ ไม่ต้องไป รพ) ของเราคลอด 40+3 weeks ค่ะ น้ำคร่ำแตกตอน 6 โมง เจ็บท้องไม่ถึงชั่วโมงค่ะ ปากมดลูกเราเปิดเร็วมาก มาเจ็บท้องตอนหลังจากเปิดได้ 4 ซ.ม. ละอีกแค่ 15-20 นาที เราเปิดครบเลยค่ะ พร้อมมีลมเบ่ง(ก้าวกระโดดเลย) คลอดตอน 8:40 น.จ้า

คุณแม่พยายามเดินออกกำลังกายนะคะ ไม่ต้องเร็ว หรือทำท่าที่บริหารเชิงกรานค่ะ จะได้คลอดง่าย ๆ ^^

22กย เหมือนกันค่ะ หมอบอกจะกระตุ้นช่วง 40w การกระตุ้นนี้เค้าทำยังไงค่ะ บ้านนี้คิดว่าถ้าถึงกำหนดแล้วไม่คลอดก็จะเลือกผ่าเลยค่ะ ไม่อยากโดนกระตุ้น กลัวววว #ท้องแรกค่ะ

ขอโทษค่ะ กระตุ้นปากมดลูกนี่ ที่หมอเอามือล้วงเข้าไปในช่องคลอดใช่ไหมค่ะ ถูกกระตุ้นเมื่อวานค่ะ มีมูกเลือดออกตอนเย็น พอมาวันนี้มีมูกขุ่นๆออกมา3รอบ ปกติไหมค้ะ

บ้านนี้โดนกระตุ้นวันนี้เหมือนกันจ้า มีมูกเลือดออกมาไม่แน่ใจว่าเพราะหมอกระตุ้นรึป่าวทำหัยมีเลือดออกมา แต่มีอาการท้องแข้งปวดท้องร่วมด้วย

บ้านนี้มูกเลือดออกเยอะมากค่ะ มีอาการปวดท้องแร้วด้วย.แต่รอหัยปวดถี่ กลัวไปรพ.แร้วหมอไล่กลับบ้าน

บ้านนี้หมอกระตุ้นไปสองวันที่แล้ว หมอนัดคลอด10ก.ย.นี้แล้วค่ะ ปากมดลูกเปิด2ซม. กับแม่เจ็บหน่วงมากแล้วค่ะ กำหนด16ก.ย.

ขอบคุณค้า

โดนกระตุ้นเจ็บมั้ยคะแม่ ของเราก็กำหนด22.กย.เหมือนกัน หมอนัดกระตุ้นวันอาทิตย์นี้ค่ะ ถ้ายังไม่มีอาการใดๆ

ส่วนตัวแม่ไม่เจ็บเลยค่ะ แค่จุกๆๆค่ะ ตอนนี้ ท้องแข็ง ปวดท้อง หน่วงๆจ้า

ทำไมโดนกระตุ้นไว้จังคะแม่ เรากำหนดคลอด23กันยา ยังเงียบกริบอยู่เลย ยังไม่มีอาการใดๆ

เราก็กำหนด23กันยาหมอนัดตรวจวันที่14ตรวจปกติคะ

บ้านนี้หมอไม่ได้นัดกระตุ้นปากมดลูกอะไรเลยคะมีแต่นัดตรวจธรรมดากำหนดคลอด16 ก.ย คะ

เหมือนกันค่ะแต่กำหนด17 กย

บ้านนี้โดนกวาดปากมดลูก อีก 3 วันเจ็บท้องคลอดค่ะ เลยได้คลอด 40w เป๊ะเลยค่ะ

ขอบคุณจ้าแม่ แข็งแรงๆนะค่ะ แม่บ้านนี้ ก็รอๆๆ ค่ะ

VIP Member

แตกแล้วนะค่า ที่โพสตถามเมื่อวาน😅 หนัก 2600 ไม่อบ แข็งแรงๆๆครับผมม

กระตุ้น11โมงเมื่อวาน กลับบ้าน มี น้ำเดิน ตอน20.50นค่ะ คลอด 05.00น 9/9/63 ค่ะ