22 ตอบกลับ

สังเกตอาการด้วยนะคะถ้าเหนื่อยหอบไอหนักไข้ขึ้นสูงมากๆควรแอดมิดค่ะแม่ เนื่องจากว่าท้องแก่เสี่ยงเชื้อลงปอดได้ง่ายๆ

เคยคะ ตอนท้องสี่เดือน ตอนนั้นได้แอดมิดที่โรงบาลคะ หมอจะสั่งยาให้คะ และหมอก้อจะตรวจเด็กในท้องให้เราด้วยคะ

ติดเหมือนกันค่ะเพิ่งหายไปหาคุณหมอมาได้ยามารักษาตามอาการค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะไม่เป็นอันตราย หายไวๆ นะคะ

VIP Member

หายไวๆคะ เคยเป็นคะ แต่เป็นหลังคลอด น้องก็เป็นคะ ตอนนั้นน้องยังไม่ถึงเดือยเลยคะตอนที่เป็น

ตรวจเจอเมื่อวานเหมือนกันค่ะ น้องได้18 w อาการมาครบ ไปโรงบาลหมอให้ยามากิน #หายไวๆนะคะคุณเเม่

TapFluencer

กินน้ำเยอะๆค่ะ เรากินพาราทุก4ซม. กินข้าวไม่ได้ก็ฟืนๆหน่อยนะคะ หายไวๆ

ขอบคุณมากๆ นะคะ

แม่บ้านนี้ เพิ่งติดโควิด ได้ 6วันค่ะ ไปหาหมอ จัดยาตามอาการค่ะ

ท้องได้9 เดือน พึ่งหายมาใหม่ๆเลยค่ะ

พึ่งหายเหมือนกันค่ะ ท้อง5เดือน

เคยคะเค้าให้ยามากิน