34 ตอบกลับ

27 เมษา ยังแพ้ท้องอ้วกทุกวัน กินอะไรไม่ค่อยได้ อ้วกปนเลือดมาด้วย เข้าไตรมาสที่2 น้ำหนักลด 6กิโล แถมผลเลือดเป็นพาหะธาลัสซีเมียอีก ท้องแรกไม่เป็นมาท้องที่2งง อยู่ดีๆ เป็นพาหะธาลัสซีเมีย

สู้ๆนะค่ะคุณแม่♥️

พึ่งหายแพ้จ้า ทำกับข้าวกินเอง เราว่าอร่อยแล้วก็สะอาดถูกหลักอนามัยกว่าซื้อมากินอีกจ้า เรา 4 เดือนครึ่งแล้ว น้ำหนักพึ่งขึ้นมาเท่ากับก่อนจะท้องเองจ้า

22wก็ยังเบื่อ อาหารเหมือนกันค่ะ มีบางอย่างที่กินอยู่ แต่พวก เนื้อสัตว์นี้ แทบจะไม่ค่อยกิน มันเบื่อ เนื้อสัตว์มาก ชอบกินผัก และกล้วยหอม มากกกกกก 😫

เบื่อมากค่ะ ตอนนี้จะคลอดยิ่งเบื่อ แต่เค้าเบื่อข้าวนะ อยากกินแต่ของไร้สาระ ขนม ของกินเล่นไปอย่างงั้นอ่ะ

เหมือนกันจ้าา ข้าวไม่แตะเลย😌

เบื่อค่ะ แต่ก็ต้องกินเนอะ เพื่อลูกแม่ทำได้ บ้านนี้แพ้หนักมากจนถึง16 วีค ตอนนี้22 วีค เริ่มกินได้เยอะค่ะ

กำหนด​ 30เมย​64​ ค่ะ​ ทางนี้ก็ไม่อยากกินอะไรเลยค่ะ​ ตอนนี้ท้องเริ่มใหญ่ขึ้นค่ะ​ แต่​ นน​ ก้ยังไม่ขึ้นค่ะ

ทางนี้ท้องยังเหมือนคนปกติอยู่เลย🤣

21 เมษาค่ะ น้องผู้ชาย จะเบื่ออาหารช่วงบ่ายๆ เย็นๆ เป็นต้นไปต้องหาอะไรอร่อยถูกปากถึงจะกินได้ค่ะ

บ้านนี้กำหนด 20 เมษา แม่รู้เพศเร็วจัง ซาวเห็นหรือตรวจแบบอื่นคะ

28 เมษา 64 ค่ะ มีเบื่ออาหารตอนเช้า แต่ช่วงบ่าย ช่วงเย็น ทานเยอะมาก บางวัน น้ำหนักขึ้นแค่โลเดียว

กำหนดวันเดียวกันเรยค่ะ รุ้สึกเจ็บท้องบ้างไหมค่ะตอนนี้ แบบข้างซ้ายเจ็บๆปวดๆอะคะ

เป็นบางทีจ้า ไม่ได้เป็นตลอด

แพ้ท้องก็หนักยังมาเบื่ออาหารอีก4เดือนกว่าน้ำหนักยังไม่ขึ้นเลยกังวลใจมาก