12 ตอบกลับ

คุณหมอให้ตรวจน้ำตาลรึยังคะ นี่โดนตรวจไปตอน 31W คือไม่ผ่าน โดนมาตรวจอีกรอบแบบ 4 เข็ม ระหว่างนั้นคุมอาหารอย่างหนักเลย ก่อนหน้านี้ทานแต่ของหวานเหมือนกัน😂

ขอให้ผ่านนะคะแม่

บ้านนี้ปกติไม่กินน้ำหวานอยู่แล้ว​ แต่ชอบกินขนมปัง​ เบเกอรี่​ ตรวจน้ำตาลรอบแรกไม่ผ่าน​ ตอนนี้เลยต้องคุมอาหาร​ งดขนม​ ของหวาน​ น้ำหวาน​ 😢😢

เพิ่งไปตรวจรอบ​ 2​ เมื่อวานค่ะ​ ผ่านแล้ว​ อาทิตย์​นึงที่ต้องงดของหวาน​ แทบแย่เหมือนกัน​ แต่เพื่อลูก​ สบายๆค่ะ​ ☺️

เบาหวานจร้าแม่ ทำให้ลูกตัวใหญ่ แล้วก้อเลือดข้น ค่ะปล.เราเจอมาแล้ว สงสารลูกมาก โดนเจาะให้น้ำเกลือตั้งแต่เกิด อยากตบปากตัวเองมากแม่

กลัวเหมือนกันค่ะแม่​ ช่วงนี้ลดของหวานค่ะ

VIP Member

ส่งผลแน่นอนค่ะ แม่อาจเป็นเบาหวาน ส่วนลูกอาจตัวใหญ่เกินไป ซึ่งตัวใหญ่ไม่ได้แปลว่าแข็งแรงนะคะ

ช่วงนี้พยายามลดค่ะ​ เพราะตอนไม่ท้องก้ชอบกินอยู่แล้ว​ พอท้องถ้าไม่กินเหมือนใจจะขาดเลยค่ะ

ระวังเรื่องเบาหวานกับเรื่องน้ำตาลนะคะเเม่ นานๆกินดีกว่าค่ะเดี๋ยวส่งผลต่อลูกหลายๆอย่างค่ะ

ขอบคุณค่ะ🙏

VIP Member

ท้องเเรกเรากินคะ อยากกินมากๆเเต่เรื่องน้ำตาลปกติ ทางที่ควรกินเเต่พออยากจะดีกว่าคะ❤️

ขอบคุณนะค่ะ🙏

Super Mum

ระวังเบาหวานขณะตั้งครรภ์ด้วยนะคะ และอาจจะส่งผลให้น้องตัวใหญ่เกินเกณฑ์ค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ​

VIP Member

กินเยอะมากค่ะท้องนี้ทั้งของหวาน ผลไม้ สรุปเป็นเบาหวานค่ะ กินแค่พอดีๆ พอค่ะ

คิดหนักเลยค่ะ​ วันนี้หมอนัดตรวจด้วย

บ้านนี้ไม่ได้กินแล้วจะปวดหัวมากกก 5555 แต่ก็พยายามเบาๆลงแล้ว

แต่ยังไม่ท้องก็ชอบกินค่ะ​ พอท้องยิ่งชอบมาก​ ไม่ได้กินเหมือนใจจะขาดเลย​ แต่ก็ต้องลดค่ะ

ระวังรื่องน้ำตาลจ้า