438 ตอบกลับ

บ้านนี้ยังค่ะ ขอถามหน่อยจ้าคุณแม่ คุณแม่ได้ลูกชายแล้ว.ส่วนใหญ่ลูกชายดิ้นข้างซ้ายหรือข้างขวาค่ะ ( ตอนลูกชายดิ้นครั้งแรก ๆ ค่ะ ขอบคุณค่ะคุณแม่คนสวย.

ลูกชอบดิ้นข้างขวาค่ะแม่❤

กำหนด 24 เมษาค่ะ แต่น่าจะไม่ถึงเพราะมีภาวะคลอดก่อนกำหนด ตอนนี้ 32 สด. ต้องแอดมิด รพ. 3 วัน 2 คืนดูอาการและระงับการคลอดและฉีดยากระตุ้นปอดลูกค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ

ใช้แอฟมั๊ยคะ รึว่าของจริงถ้าจริงเนี่ยแปลกมากเลยแม่ ทั้งแหลมทั้งโต เหนื่อยแทนเลยอ่ะ....อย่าโกรธเค้าน้าาาาาาา ✌✌

แม่เก่งจัง บ้านนี้ นน.ขึ้นมา11กก. เหนื่อยมาก อยากลาคลอดแล้ว....

หมอ นัดผ่าคลอด วันที่ 28มีนานี้ค่ะ 36+4 ซาวด์ ดู นน น้อง ตอนนี้ 3100 กรัมแล้วค่ะ ขอบคุณ กำลังใจ จาก แม่ๆ ทุกคน นะคะ🙏

😍😍😍✌✌👶

ท้องน่ากลัวมากแม่ทำไมยื่นออกไปขนาดนั้นค่ะน้ำหนักน้องคงจะดีมากเพราะตัวแม่ไม่ออก ออกแต่ท้อง

ขอบคุนคำตอบ สำหรับ แม่ ทุกคน นะคะ 🙏ตอนนี้ 33w4dแล้วค่ะแม่ๆ เตรียม ของ กัน ครบ หรือยัง ค่ะ ❤❤😍🙏

บ้านนี้ก้อแหลมค่ะ...ตอนนี้36+5วันแล้วค่ะ...ได้ผู้หญิงค่ะ....ท้องแฝดรึป่าวค่ะคุนแม่...ใหญ่มากเลยค่ะ

คุณพระ😂 ท้องแม่โตมาก มาดูท้องเราตอนนี้รู้สึกเล็กจิ๋วไปเลย บ้านนี้31วีค กำหนดคลอด28เมษาฮะ

คลอดง่ายๆแข็งแรงทั้งแม่และน้องนะคะ❤❤

โอ้โหแม่‼️ท้องแหลม ท้องใหญ่มาก แม่คงอึดอัด ลุก นอน เดิน นั่ง ลำบากมากเลยใช่ไหมค่ะ ✌️✌️

โห​ ไม่เคยเจอท้องแบบนี้เลยค่ะ​ ท้องใหญ่ทั้งแหลม​ คลอดง่ายๆปลอดภัยทั้งแม่และลูกนะคะ​

ขอบคุณ ค่ะ แม่ 🙏❤