71 ตอบกลับ

ของหนุก็8สัปดาห์ไปฝากท้องกลัวว่าจะเป็นท้องลมเหมือนกันอยากจะซาวด์ดูแต่แฟนบอกไม่ต้องเพราะเขามั่นใจว่ามีตัวเด็กอยู่ในท้องเรา😅

VIP Member

รูปนี้8สัปดาร์คะ เจอถุงไม่เจอเด็กไม่อจอหัวใจ มาซาวใหม่อีกรอบตอน 12+4 เจอเด็กเจอหัวใจเด้กจ้า ท้องอ่อนอยู่แม่ใจเย็นๆน้า ✌

สวัสดีค่ะไม่ทราบคุณแม่ซาวน์ทางไหนค๊า

อย่ากังวลนะคะขอให้เจอตัวน้องนะคะบางครั้งน้องอาจจะตัวเล็กยังมองไม่เห็นก็ได้ค่ะของเราตอน 6 สัปดาห์ก็ไม่เห็นค่ะ

แม่บ้านนี้3เดือนกว่าแล้วยังไม่ซาวเลยค่ะ หมอกดท้องดูบอกว่าน้องยังเล็กอยุ่ซาวไปก็ไม่เจอหมอนัดอีกที15ส.คนี้จ้ะ

ปกติ8weekเห็นแล้วนะค่ะ น่าอยู่ที่เครื่องซาวเป็นรุ่นเก่ารึเปล่าค่ะถึงดูไม่ชัด. ลองเปลี่ยนที่ฝากครรภ์ดูค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะ

TapFluencer

6 สัปดา เราซาวป่านหน้าท้องยังไม่เจอเรยค่ะ เรยรอจน8 สัปดา ไปซาวทางช่องคลอด เจอเปนก้อนหัวใจตุ้ปๆๆเรยค่ะ

ซาวด์ทางช่องคลอดหรือหน้าท้องค่ะ ถ้าซาว์ดทางหน้าท้อง...ลองไปซาว์ดทางช่องคลอดดูค่ะอาจจะเห็นชัดกว่า

ช่องคลอดค่ะ

9​ wee​k.หมอบอกเจอแต่ถุง​ตั้งครรภ์​ ไม่ได้ยินเสียงหัวใจ​ อาจท้องลม​ นัดอีกที​ 10​ week.ตอนนี้กังวลใจมากคะ

ถ้าไม่มีเลือดออก กับถุงยังสวย รอดูไปเรื่อยๆค่ะ แต่บ้านนี้มีภาวะแท้งคุกคาม เลือดออก ถุงก็ไม่สวยแล้วค่ะ หมอนัดดูอีก 1 สัปดาห์ถ้าไม่เจอหมอจะขูดแล้วค่ะ

VIP Member

ตอนไปตรวจ 7 สัปดาห์ครั้งแรกยังไม่เห็นนะคะ หมอบอกยังเล็กมาก สัก 10 สัปดาห์หมอซาวน์เจอเลยค่ะ🤗👶🏻

อย่ากังวลนะคะน่าจะเป็น​เครื่อวตรวจรุ่นเก่าด้วยคะ​ อีกอย่างครรภ์​ยังเล็กคะคะเดวก็เจอคะ