2 ตอบกลับ

✅ใช้สารให้ความหวานแทนน้ำตาล ✅ต้มน้ำใบเตยหอมกินแทนน้ำ (ห้ามใส่น้ำตาล) ✅ข้าวกล้อง​ ข้าวไรซ์เบอรี ✅เน้นเมนู ต้มๆ​ นึ่งๆ​ ✅กินจืดๆได้จะดีมากๆ 🚫งดหวาน งดมัน 🚫งดกินพวกแป้งๆ 📌เบาหวานไม่น่ากลัวถ้าเราทำตามที่คุณหมอแนะนำอย่างเคร่งครัด

เปนค่ะ กินข้าวกล้องแทนข้าวขาวเลยค่ะ งดของทอดกินเปนแบบต้ม ย่างเอาค่ะ งดขนมของหวาน ถ้าอยากจริงๆกินผลไม้แทนค่ะ เช่นแอปเปิ้ล ฝรั่ง บ้านนี้ต้มน้ำใบเตยดื่มแทนน้ำเปล่าเลยค่ะต้มแบบไม่ต้องใส่น้ำตาลนะคะ