ค่าคลอด

มีแม่ท่านไหนผ่าคลอดก่อนกำหนดแร้วใช้สิทประกันสังคมบ้างจ่ายเท่าไหร่ค่ะ

13 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

คลอดโรงพยาบาลเอกชนตอนเกือบ 2 ปีที่แล้ว ราคารวมห้องพักฟื้นอยู่ที่ประมาณ 30,000 กว่าบาท มีค่าฝากน้องอีก 2,000 บาท แต่ตอนนี้ไม่รุ้ราคานี้รึเปล่านะคะ ประกันสังคมเบิกได้ 13,000 ค่ะ

VIP Member

แม่ต้องถามโดยตรงกับทางรพ คะ เพราะแต่ละรพ. ราคาต่างกันคะ เอกชน รัฐบาล ต่างอยู่แล้วคะเราเอาเบอร์ รพ. ในกูเกิลแล้วโทรไปเลยคะ หาฝ่ายประชาสัมพัน เค้าจะแจ้งว่าเท่าไรคะ

ผ่าคลอดค่ะ โรงพยาบาลรัฐ จ่ายไป11500และไปเบิกประกันสังคม2อาทิตย์ถึงได้เงิน ประกันสังคมจ่ายค่าคลอด13000+ค่าแรง45วันค่ะ

5y ago

ประกันสังคมจ่าย45วัน​ โรงงานจ่าย​ 45​วัน

ประกันสังคมต้องสำรองจ่ายเองก่อนค่ะ แล้วค่อยไปเบิกคืน ค่าคลอดขึ้นอยู่กับแพ็คเกจของแต่ละโรงพยาบาลจ้า

ค่าคลอดเราต้องสำรองจ่ายเองก่อนค่ะ พอคลอดแล้วค่อยเอาเอกสารไปยื่น จะได้เงินค่าคลอดจากปกส. 13,000฿

ค่าใช้จ่ายทั้งหมดสำรองจ่ายก่อนคะ แล้วค่อยไปเบิกสิทธิ์ประกันสังคมคะ

5y ago

แต่ละโรงพยาบาลอาจจะไม่เท่ากัน บางคนคลอดธรรมชาติ บางคนผ่าคลอด ทางที่ดีสอบถามค่าใช้จ่ายกับโรงพยาบาลไว้นะคะ แต่ล่าสุดเพื่อนเพิ่งผ่าคลอดมา รวมนอนโรงพยาบาล14,000 โรงพยาบาลรัฐคะ

VIP Member

จ่ายค่าคลอดหรือประกันสังคมจ่ายเราค่ะ

5y ago

ตามคะ

ประกันสังคมเหมาจ่าย 13,000 บาทค่ะ

5y ago

ค่าฝาก1,000นี้ต้องมีใบรับรองแพทย์มั้ยคะ หรือเบิกได้เลยพร้อมค่าคลอด พอดีเห็นหมอบอกไม่ต้องขอใบรับรองแพทย์เลย งงๆ

VIP Member

คลอดเองค่ะ

VIP Member

.