8 ตอบกลับ

เจาะน้ำคร่ำของตัวไหนคะ ถ้าตรวจดาว์นเเล้วเสี่ยงสูง รพ.รัฐเจาะฟรีนะคะ แต่ถ้าเจาะน้ำคร่ำของพาหะธารัสซีเมียกลุ่มเสี่ยงสูง อันนี้แม่ต้องเจาะแบบเสียเงินเอง

แม่เสียไปเท่าไรคะ

บ้านนี้ก็ใช้ประกันสังคมค่ะแม่ พยาบาลให้แสกนคิวอาโค้ดค่ะ โครงการฝากครรภ์ ฟรีไม่เสียเงินเพิ่มค่ะ แสกนทุกครั้งทีไปตรวจค่ะ🥰 ตอนนี้19w2d ค่ะ

ใช่ค่ะ เราไปมา ก็โดน เสียค่าใช้จ่ายเองทุกอย่างที่ตรวจเลย งงมากเลย เราเลยเปลี่ยนไปหาที่คลินิกดีกว่า ไวกว่าแถมตรวจละเอียดด้วยค่ะ

รพ ครั้งแรกไป มีเจาะเลือด เสียไป 900 ค่ะ เมื่อวานไปซาว เสียไป500 ค่ะ ส่วนคลินิกก็อยู่ประมาณครั้งละ 800-1,000 ค่ะ

ของบ้านนี้พึ่งไปเจาะมาวันที่30มกราคมใช้สิทธิ์ประกันสังคมไม่ได้เสียค่าใช้จ่ายเลยค่ะแม่โรงพยาบาลรัฐค่ะเจาะดาวน์ค่ะ

เราก็เสียเหมือนกันค่ะ เพิ่งไปเมื่อวาน

VIP Member

ใช่คะ ที่เราฝากก็พวกบัตรทองจะฟรีคะ ถ้าประกันสังคมต้องจ่ายเอง เห็นพยาบาลเเจ้งมาเหมือนกันคะ เปลี่ยนระบบใหม่

บ้านนี้เพิ่งเจาะมา ค่ะชำระเอง 4200 รพ รัฐ ประกันสังคมต้องจ่ายเองค่ะ

VIP Member

เรามีสิท30. ยังเสียค่าเจาะเลยค่ะงงเหมือนกันของร.พรัฐบาลด้วย

ก็ยังฟรีอยู่นะคะพึ่งตรวจมา..อายุครรภ์เกิน18weekรึเปล่าคะ

ของเราก็ประกันสังคมค่ะของเราตอน18w.กะ5วันพยาบาลบอกว่าเกือบเสียตังแต่ยังใช้สิทธิ์ฟรีอยู่