1 ตอบกลับ

ว่าจะซื้อมาลองอยู่พอดีเลยค่ะแม่ ไม่รู้ดีหรือป่าว ปกติทานอยู่จมูกข้าวไร้เบอร์ค่ะ

ครั้งแรกที่แม่ไปฝากท้อง มีน้ำตาลขึ้น 151 ค่ะ แอบกังวลนิดหน่อย หลังจากนั้นแม่ก็สั่งจมูกข้าวไร้เบอร์มาทาน เห็นเค้าบอกลดเบาหวานได้ เหมาะกับคนท้องด้วย เพราะอีก2อาทิตย์หมอนัดไปเจาะเลือดตรวจเบาหวาน เจาะเลือดไป4เข็ม ทุกๆ1 ชม ผลเลือดออกมาปกติค่ะ ดีใจสุดๆ ส่วนตัวคิดว่าเพราะจมูกข้าวตัวนี้ทำให้ระดับน้ำตาลในเลือดลดลง เพราะแม่ทานอาหารปกติ แต่ลดขนมหวานด้วยนะคะ แม่ทานวันละ 2ครั้ง/วัน เช้ากับ ก่อนนอนค่ะ ผสมกับนมที่แม่ดื่มอยู่ได้เลยค่ะ