21 ตอบกลับ

แม่อย่าเครียดนะคะ เคยเห็นมีคนเครียดถึงขั้นแท้งก็มี แม่ต้องพยายามคิดในแง่บวกเข้าไว้ค่ะ แม่ไม่อยากเห็นหน้าน้องตอนคลอดเหรอคะว่าจะหน้าเหมือนใคร สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ❤️✌️

ขอบคุณมากๆนะคะ อาจจะเพราะท้องแรกค่ะ เลยเครียดหนักมาก กลัวอะไรหลายๆอย่าง ขอบคุณมากๆเลยนะคะที่ทำให้คิดได้ 💕

เราจะหลับสักงีบ แล้วบอกตัวเองว่าตื่นมาต้องเลิกคิดนะ พอ จบ ช่างมัน เดินหน้าต่อไปเราถอยไม่ได้ ยอมแพ้ไม่ได้ ไม่ว่าอะไรจะโถมเข้ามาเราจะเข้มแข็งและยืดหยัดให้ได้เพื่อลูก

สู้ ๆ ค่ะแม่✌🏻😊

บ้านนี้เครียดถึงขั้นจะผูกคอตายเลยค่ะ แต่พอนึกถึงลูกก็ได้แต่บอกกับตัวเองว่าช่างมันเถอะเดี๋ยวมันก็ผ่านไป นึกถึงลูกมากๆน่ะค่ะ ลูกช่วยได้ค่ะ สู้ๆน่ะแม่

คุณแม่มีวีดีโอ อัลตร้าซาวนด์น้องตอนเค้าขยับตัวมั้ยคะ น้องกำลังพยายามมีชีวิตอยู่คะ เราอย่าเป็นคนนั้น ที่ตัดสินน้องเลยคะ นั่นคือ 1 ชีวิต เหมือนกัน

อ่านแล้วซึมซับทุกประโยคเข้าในหัวเลยค่ะ น้องพยายามมีชีวิตอยู่ เราไม่มีสิทธิ์ทำร้ายน้อง ถูกแล้วค่ะ ขอบคุณแม่มากนะคะ ✌🏻💕

เครียดเหมือนกันค่ะ เพราะเป็นแม่เลี้ยงเดี่ยวตั้งแต่ยังท้อง ตอนนี้เพิ่ง 10w ค่ะ พยายามปลอบใจตัวใจและฮึดสู้เพื่อลูกค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะคุณแม่✌🏻

เป็นกำลังใจให้แม่เช่นกันนะคะ เราจะสู้ไปด้วยกันค่ะ ✌🏻💕

บ้านนี้ก็เป็นค่ะแม่ เราต้องนึกถึงลูกที่เขากำลังจะเกิดมามากๆนะค่ะ เพราะเขาไม่ได้ทำอะไรผิดเลย สู้ๆนะค่ะ

เปิดเพลงเพราะๆฟังดูตลกในยูทูปค่ะ ลูกจะได้อารมณดีไปด้วยค่ะออกมาจะไดเลี้ยงง่ายๆ

สู้ๆๆคะแม่ เราก็เคยผ่านจุดนั่นมาคะ ทรมารมากคะ แต่ผ่านมาได้ ตอนนี้Happyมากคะ

ตอนนี้แม่บ้านนี้ก็เป็นแบบนี้เหมือนกันเครียดมากกังวนมาก😂

เปนค่ะ พยายามจะตัดปันหาทิ้งนะค่ะ แต่ทำไม่ได้จริงๆ

จริงค่ะ เหนื่อยมากเลย มีแต่ความคิดด้านลบ แล้วก็ไม่กล้าบอกแฟนด้วย ไม่อยากทำตัวเป็นปัญหามห้เค้ามาเครียดไปกับเรา เหนื่อยมากๆเลยค่ะ แม่ก็สู้ๆนะคะ เราจะเป็นกำลังใจให้กันและกันนะคะ สู้ๆค่ะ 💕✌🏻