ท้องปั้นถี่

มีแม่คนไหนท้อง8เดือนท้องปั้นถี่มดลูกบีบตัวบ่อยทุก10นาทีไหม มันต้องไปหาหมอไหมมีใครเคยผ่านมาก่อนบ้างคะ คลอดก่อนกำหนดไหม

14 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เคยท้องแข็งทุก​ 10 นาทีเลยค่ะ​ แอดมิทนอนโรงบาลทั้งก่อนปีใหม่หลังปีใหม่​ นอนห้องคลอดดูอาการทุก​ ๆ​ 1 ชม​ พยาบาลจะมาเช็คหัวใจลูก​ เขาจะให้ยาระงับคลอดมาก่อน​ เพราะอายุครรภ์​ และน้ำหนักเด็กยังน้อย​ นอนเฉย​ๆ​ ห้ามเดินเยอะ

VIP Member

8เดือนค่ะ​ มีท้องตึงแข็งทุก10นาที​ แต่ไม่นานก็คลาย​ หมอบอกปกติค่ะ​ เพราะเราไม่มีปวดท้องบีบ​ ไม่เป็นติดต่อกันเกิน1ชม.​ พยายามนอนราบเยอะๆค่ะ

เราเป็นค่ะ เราทำงานเดินบ่อย ยืนนาน ตอนนี้ลาพักแล้ว ไม่ไหวปั้นแข็งทุกวัน หมอให้ยาคลายกล้ามเนื้อมดลูกมากิน ตอนนี้ดีขึ้นแล้วค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ8เดือนกว่า ลุกก็แข็ง นั่งก็แข็ง ดีหน่อยแต่นอน แต่ก็อแข็งบ้างเจ็บด้วยค่ะ

ปั่นถี่30นาทีปั่นเกิน6ครั้งขึ้นไป ไปหาหมอเลยค่ะหมออาดจะฉีดยากันคลอดไห้

เป็นเหมิอนกันค่ะ 33w4dหมอให้ยามากินและยาเหน็บกันมดลูกหดบีบตัว

Post reply image

จะมีอาการเหมือนท้องแข็งใช่ไหมคะ แต่ไม่เจ็บ

5y ago

ท้องปั้นแข็งเรยคะแต่ไม่เจ็บท้อง

VIP Member

เจ็บเตือนจ้า ถ้ากังวล แนะนำให้ไปหาหมอค่ะ

หาหมอเลยค่ะหมอจะได้ตรวจละเอียด

ไปหาหมอนะคะดีที่สุดค่ะ