8 ตอบกลับ

ทำไมต้องผ่าค่ะหมอไม่ฉีดยาเร่งคลอดให้หราค่ะ เเม่บ้านนี้ก็กลัวได้ผ่าเหมือนกันหมอนัด15ก.ยเเต่ตอนนี้38+2วีคเเล้วยังไม่มีวี่เเววจะเจ็บท้องเลย ขอคำเเนะนำหน่อยค่ะทำไงดีท้องเเรกค่ะ

กำหนดวันเดียวกันเลย ยังเงียบอยู่เลย

ลูกคนแรกก็คลอดธรรมชาติ40+1 ค่ะ หมอบอกถ้าไม่เจ็บท้องคลอดจะนัดผ่าเหมือนกัน อิแม่เกือบได้โดนแหกท้องแล้วโชคดีที่เขามาก่อน 😆😆

รอจนครบ40 week พอดีเลยคะ ครบกำหนด 7 ก.ย. ว่าจะคลอดธรรมชาติ แต่ยังไม่มีอาการเลย จึงให้หมอผ่าคลอดวันที่ 9 นี้เลยคะ

VIP Member

ผ่าได้ก้อผ่าคะแม่ เกิน40วีค กลัวรกเสื่อม ยินดีล่วงหน้านะคะ เราผ่ามาสองท้องแล้ว ตอน40วีค กับตอน 38วีค

แม่บ้านนี้39+6อยากคลอดธรรมชาติเหมือนกันค่ะ..ถ้ายังไม่คลอดหมอบอกวันที่9นี้จะให้ยาเร่งคลอดค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ท้องสองแล้วกำหนดคลอดวันที่7แต่ยังไม่มีอาการเลยค่ะกลัวโดนผ่าเหมือนกัน

VIP Member

วันนี้ก็40wแล้วค่ะ ยังไม่ปวดท้อง พรุ่งนี้ว่าจะไปหาหมอเหมือนกันค่ะ

40เหมือนกันค่ะนัดผ่าเหมือนกันค่ะ