2 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ไม่ได้อยู่ไฟค่ะ และคนญี่ปุ่นก็ไม่มีใครอยู่ไฟนะคะ แล้วเวลาอากาศหนาวเราก็ไม่เคยมีอาการหนาวเข้ากระดูกอย่างที่คนแก่เค้าว่ากัน บ้านนี้มองว่าอาการต่างๆอาจเกิดขึ้นเพราะฮอโมนรวมถึงสุขภาพของแม่แต่ละท่านและขึ้นอยุ่กับการกินการดูแลตัวเองหลังคลอดด้วยค่ะ คนแก่ที่นี่ก็ยังแข็งแรงกันดีอยุ่เลยค่ะแม่ และหมอที่ญี่ปุ่นไม่ให้ยาบำรุงครรภ์ใดๆกับแม่ท้องด้วยนะคะ

VIP Member

บ้านนี้ก็ไม่ได้อยู่ค่ะ อาบน้ำอุ่นข่อนไปทานร้อน กินน้ำร้อน ใช้ถุงน้ำร้อนประคบท้องแทนค่ะ ทำ1เดือนหลังคลอด แม่บอกว่าแทนการอยู่ไฟได้