19 ตอบกลับ

บางทีท้องเล็กต้องดูรูปร่างของแม่ตอนยังไม่ท้องมาประกอบด้วยค่ะบางทีแม่ผอมหน้าท้องบางพื้นที่การขยายตัวมีน้อยหน้าท้องก้จะออกประมาณนี้แหละค่ะคุณแม่ไม่ต้องกังวล ดิฉันกำลังท้องคนที่สามท้องเล็กเหมือนกันแต่ นน. ลูกคนแรก 3.4 ล. คนที่สอง 3.6 ล. ค่ะ ยุที่การทานอาหารมากกว่าและอย่าลืมทานนมบ่อยๆนะคะน้องจะได้แข็งแรง

VIP Member

แม่ไม่ต้องกังวลนะคะเราเคยเคลียดๆเหมือนกันค่ะมีแต่คนทักว่าท้องเล็กบวกกับเราตัวเล็กด้วยแต่เราก็ไม่ได้อะไรยิ่งมีคนทักยิ่งบำรุงยิ่งกินเยอะ แม่บำรุงไปเลยค่ะกินไปเลยไม่ต้องคิดมาก สุดท้ายไปซาวด์หมอบอกน้องน้ำหนัก2.8 ไม่เสียแรงที่บำรุงไปเลยสู้ๆค่ะแม่ไม่ต้องกังวล✌️

3เดือนกว่า ไม่เล็กจ้า ใหญ่กว่าบ้านนี้อีกค่ะ บ้านนี้14wยังเห็นร่องท้องอยู่เลย u/sดู นน.ลูกอยู่ในเกณฑ์ดีค่ะ บ้านนี้ท้องออกตอน5เดือน

บ้านนี้ตอน16จะ17วีคยังใส่กางเกงยีนอยู่เลยค่ะ ท้องเล็กท้องใหญ่ไม่สำคัญดูน้ำหนักน้องก็พอค่ะ

บ้านนี้ใส่กางเกงยีนมั่ยดัยเรยค่ะคุนแม่ อึดอัดมาก😂😊

กว่าท้องจะออกก็5-6เดือนไปแล้วค่ะ ไม่ต้องรีบค่ะแม่ ขอแต่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็พอค่ะ

ขอบคุนค่ะ😊

ปกติค่ะเราหน้าท้องออกตอน 4 เดือนค่ะ ยิ่งถ้าคนตัวเล็กก็จะออกช้าหน่อยค่ะ

14 วีคเองค่ะแม่ ไม่ต้องรีบ บ้านนี22 วีค พึ่งจะเห็น ท้อง2 เช่นกันค่ะ

ท้องจะเล็กหรือใหญ่ มันอยู่ที่สรีระของแต่ละคนค่ะแม่ ไม่ต้องกังวล

บ้านนี้ยังใส่กางเกงได้อยู่ 14w เหมือนกัน แต่เริ่มอึดอัดแล้ว🤣🤣

เหมือนกันเรยค่ะคุนแม่ต้องใส่กางเกงใหญ่ๆหลวมๆ

TapFluencer

15 w ค่ะ แต่น้ำหนักน้องปกติค่ะ คุณแม่น้ำหนักลดเกือบ10 กิโลค่ะ

บ้านนี้ 16w แล้วค่ะ พึ่งออกมากเยอะล้ะ