7 ตอบกลับ

ปรึกษาหมอดีสุดค่ะ บ้านนี้ตอน33วีคหมอบอกท้องยังไม่ลงต่ำนะ แต่น้องกลับหัวแล้ว ผ่านมาอีกอาทิตย์ ปากมดลูกเปิดก็เลยต้องฉีดยาแล้วนอนนิ่งๆยื้อมาได้1อาทิตย์ สุดท้ายก็คลอดก่อนกำหนด

ถ้ามีความเสี่ยงหมอเค้าจะนัดถี่ขึ้นค่ะ บ้านนี้วันที่ปากมดลูกเปิดก็ตรงกับวันที่หมอนัดพอดี วันนั้นเลือดออกมาแบบถ้าไม่ใช้ทิชชู่ซับก็ไม่สังเกตเพราะน้อยมากจนเกือบไม่สนใจ แต่ลองบอกหมอเผื่อไว้ หมอเลยตรวจภายในเลยรู้ว่าปากมดลูกเปิดแล้ว โดนแอดมิทรพ.เลยค่ะ หมอให้นอนนิ่งๆบนเตียงห้ามเดินเลยเพื่อยื้อเวลาให้นานที่สุด

บ้านนี้ก็มีคนทักตั้งแต่ 27 วีค แต่ตอนนี้ 34 แล้วยังไม่มีสัญญาณว่าจะคลอดง่ายๆ น่าจะอยู่ที่ช่วงตัวแม่ด้วยมั้งคะ เราเป็นคนผอมตัวยาว แล้วเด็กก็ตัวใหญ่ด้วย ท้องเลยดูต่ำ

ท้องเราลงตั้งแต่ 29 w แล้วคะน่าจะอยุ่ที่ขนาดท้องมากกว่านะคะ ท้องเราน้องไม่กลับหัวด้วยแต่เพื่อความสบายใจถามหมอตอนหมอนัดตรวจก็ได้ อย่ากังวลมากนะคะ

ตอนนี้36วีคแล้วคะ หมอนัดผ่าปลายเดือนนี้แล้ว😅

33+4เหมือนกันค่ะท้องลดต่ำลงแล้วเจ็บอุ่มเชิงกรานบ่อยมากเลยค่ะ

ท้องต่ำลง แสดงว่าน้องกลับหัวแล้วหรือเปล่าคะ ลองซาวดูจ้า

ขอบคุณค่ะ

ท้องต่ำคือน้องกลับหัวแล้วน้าาา💕💕🥰

เราก็ท้องลดไวแต่ก็คลอดปกติค่ะแม่