186 ตอบกลับ

แม่ตัวเล็ก ตามสรีระคุณแม่เลยค่ะ ไม่ต้องกังวล ถ้าลูกตามเกณฑ์ ดีซะอีกจะได้ยุบง่ายยุบไว

VIP Member

ของบ้านนี้5เดือนท้องยังไม่ออกเลยจ้า จนมีแต่คนว่าโกหกหรือป่าว เพิ่งมาออกตอน6-7เดือนจ้า

ท้องเล็กมากเลยค่ะ กินเยอะๆนะคะ น้องจะได้แข็งแรงสมบูรณ์​ไม่งั้นคุณหมอบ่นแน่ๆ

VIP Member

ท้องบ้านนี้ก็เล็กค่ะ แต่น้ำหนักน้องอยู่ในเกณฑ์ก็หายห่วงเรื่องขนาดท้องเลยค่ะ

23 weekค่ะใครเห็นก็ว่าเล็กมาก แต่น้ำหนักเราขึ้นมา6โลนะ หมอบอกเด็กหนักตามเกณฑ์610 g

ใช่คะแม่ไม่เกี่ยวหรอกคะทัองเล็กท้องใหญ่ขอแค่ลูกแข็งแรงครบ32ก็พอแล้วเนอะ

5จะ6เดือนแล้วจ้ะท้องยังไม่ออกเท่าไรเลยมีแต่คนทักว่าท้องเล็กเหมือนกันจ้ะ

อย่ากังวลค่ะน้องจะเริ่มโตเร็วช่วงไตรมาสสุดท้ายค่ะและท้องจะใหญ่เร็วมาก

แม่บ้านนี้5เดือนจ้า อย่าคิดมากจ่ะลูกน้ำหนักปกติตามเกณฑ์คือดีแล้วจ้า

VIP Member

บ้านนี้ก็โดนทักท้องเล็กตลอดเลยจ้าาา นอยนะเวลาโดนทักแบบนี้ 😅 22วีค3วันค่ะ