2 ตอบกลับ

บ้านนี้ค่ะแม่ หมอบอกเด็กกลับหัวแล้วตอน36วีคแต่ยังไม่ลงเชิงกรานจนจะผ่าวีคที่38. หมอซาวน์ดูอีกรอบก่อนนัดวันผ่า พอซาวน์ลูกพึ่งลงเชิงกราน ดีใจที่สุดเลยค่ะ💙

อันนี้ไม่แน่ใจเลยค่ะแม่ว่าสาเหตุเกิดจากอะไร บ้านนี้พอรู้ว่าต้องผ่าก็ย้ายสิทธิกลับบ้านเกิดเลยค่ะกลัวได้ฟื้นตัวนาน พอไปซาวน์กับหมอที่รพ.บ้านเกิดตอน37วีค5วัน หมอบอกว่าเด็กลงมาเชิงกรานแล้วค่ะคุณแม่ หมอเลยให้คลอดตามกำหนดคลอดจริงค่ะ 20ก.ยนี้

ถ้าหัวน้องใหญ่กว่าเชิงกราน ค่อนข้างแน่นอนว่าน่าจะได้ผ่าคลอดค่ะ

ขอบคุณค่ะ อยากคลอดเอง😂