18 ตอบกลับ

เพิ่งเป็นค่ะ 12-13วีคเหมือนกันค่ะรีบวิ่งไปรพ หมอเช็กหัวใจน้องยังเต้นดีอยู่ เป็นภาวะแท้งคุกคาม ของเรารกฉีกนิดนึงเลยเลือดออกค่ะ แล้วก็ได้ยาฮอโมนมาทานค่ะ เลือดสดๆออกอยู่2วัน เรานอนนิ่งๆอยู่แต่บนเตียง 4-5วันเลือดหยุดเองค่ะ ตอนนี้ก็ยังอยู่แต่บ้าน เอนนอนไม่ค่อยนั่ง ค่อยๆลุก ค่อยๆเดิน

เป็นภาวะแท้งคุกคามค่ะ ไปหาหมอเลยค่ะ คนตั้งครรภ์ไม่ว่าเลือดจะออกมากหรือน้อยก็เสี่ยง ถึงจะไม่มีอาการปวดท้องก็ตาม แต่ที่สำคัญพยายามงดทำกิจกรรมทุกอย่างแล้วนอนนิ่งๆ จนกว่าเลือดจะหยุดไหลดีกว่าค่ะ

ต้องไปพบแพทย์ค่ะอาจเป็นภาวะแท้งคุกคามเพราะบ้านนี้ก็เคยเป็นค่ะอยู่ๆเลือดก็ไหลออกมาเหมือนกันค่ะแต่ตอนนี้น้องได้6เดือนแล้วค่ะ

TapFluencer

เป็นตอนที่แท้งค่ะ9วีค พอ.าวด์ก็คือเด็กฟ่อแล้วเหลือถุงเล็กๆกำลังจะหลุด ค่ะ หาหมอดีกว่าค่ะเพื่อแก้ไขทัน

ไปหาคุณหมอเรียบร้อยค่ะ หมอเหน็บยากันแท้งมาให้บอกเกิดการแท้งคุกคาม / ซาวดูน้องปกติ หัวใจเต้นปกติค่ะ 🙏

เอาใจช่วยนะแม่

TapFluencer

ของเราท้อง 9 week แล้ว เมื่อวานก็เปนแบบนี้ค่ะสีนี้เลย เลยรีบไปหาหมอ คุณหมอบอกว่าเป็นภาวะแท้งคุกคามค่ะ

เปนอาการแท้งคุกคามค่ะ แม่พึ่งเลือดหยุดไหลเข้าออกร.พ 3รอบฉีดยากันแท้งไป2เข็ม

แท้งคุกคามค่ะ หาหมอด่วนที่สุด ขอให้น้องปลอดภัยค่ะ

หาหมอเลยคะแม่ อย่าปล่อยไว้ต้องหาหมอให้หมอตรวจคะ

หาหมอเลยค่ะ เราเคยมีเลือดแบบนี้ ท้องนอกมดลูก