3 ตอบกลับ

เราพึ่งไปหาหมอมาม้ะวาน อาการเหมือนกันเลยค่ะ หมอไม่ได้ฉีดยาอะไรให้ ให้ยาบำรุงเลือดมากิน ซาวท้องกับผ่านช่องคลอด ไม่เห็นอะไรเลยค่ะ หมอก้ยังบอกไม่ได้ว่าเป็นไร หมอแค่ว่า อาจจะแท้งหรือว่าท้องนอกมดลูก ซาวนอกมดลูกก้ไม่มีก้อนว่าจะท้องนอกมดลูกน้ะค้ะ รอฟังผลเลือดวันที่8จ้า เลือดเราออกเยอะมาก 2วันแรกไม่มีกลิ่นคาว พอวันที่3หลังไปหาหมอเป็นกลิ่นคาว ปจด เลยค่ะ

ท้องกี่วีคแล้วค่ะ

เป็นกำลังใจให้คุณแม่นะคะ เราเคยแท้งน้องอาการแบบนี้เลย สุดท้ายหลุดออกมาเอง น้องโครโมโซม ไม่แข็งแรงพอจะสู้ต่อ ร่างกายเราเลยพยายามขับน้องออกมาค่ะ

เลือดแดงสดเลยค่ะ ตื่นมาคือเลอะเต็มที่นอนเลย

มีอาการอย่างอื่นไหมค่ะ ตัวเราเคยท้องนอกมดลูกเรามีอาการเจ็บที่ต้นคอหนักมาก เเต่ไม่มีเลือดออกนะค่ะ

ปวดหัวมากค่ะ แล้วก็เจ็บท้องเหมือนอาการปวดประจำเดือน ปวดอยู่เรื่อยๆค่ะ